Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น @@ มีไข่อยู่ใบนึง .. ทำขนมอะไรดีเอ่ย ... อันนี้แล้วกัน ... Mini Jelly Roll .. ค่ะ ^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

เมื่อตอนประมาณสามทุ่มกว่า ๆ
    ผีเบเกอรี่มาเข้าสิงค่ะ ... ดีนะคะไม่เข้าสิงตอนห้าทุ่ม เที่ยงคืน ^^"

มีไข่อยู่หนึ่งใบ ... ทำหนมง่าย ๆ อะไรกินดีน้อ
    (หลังจากกินทุเรียนไปครึ่งลูกกว่า ๆ ^^")
    ... ทำแยมโรลดีกว่า ... ซื้อไม้ที่ม้วนมาตั้งนานแล้ว ... ทำแบบเล็ก ๆ น่ารัก ๆ .. เผื่อจะกินแล้วตัวเล็ก 555

ไม่ได้ตั้งใจจะถ่ายรูปค่ะ .. เลยไม่ได้ถ่ายวิธีทำ
    แต่เห็นมันเล็ก ๆ น่ารักดี .. เลยเอาสูตรมาฝากไปพลาง ๆ ก่อนค่ะ ^^
    ไม่น่าเชื่อว่าไข่ใบเดียว มันทำขนมออกมาได้เหมือนกันแฮะ  =D

ป.ล. พรุ่งนี้ตรีไปเรียนแถวสยาม ... มีใครอยู่แถวนั้นบ้างหรือเปล่าคะ
    ... ขาดเพื่อนกินข้าวค่า แหะ ๆ ๆ ^^

จากคุณ : Triny - [ 21 พ.ค. 50 22:46:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom