Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Double Chocolate Cheesecake ค่ะ

...สวัสดีทุกคนค่ะ ^^ มีขนมมาฝากอีกเช่นเคย อย่าพึ่งเบื่อกันนะคะ ^^"

...ขนมที่ทำวันนี้ได้ไอเดียมาจากร้าน "บ้านพระอาทิตย์ coffee and more " ค่ะ ร้านนี้...อยู่ใกล้ที่ทำงานมากกกกก เดินผ่านเข้า-ออกมา 2 ปี แต่ไม่เคยซื้อเค้กเค้าชิมสักที ^^"  

...ก็ด้วยความที่...มันแพงง่ะ เอิ๊กๆ อีกอย่าง เราทำขนมเองอยู่แล้ว ก็ไม่ค่อยอยากซื้อเค้าเท่าไหร่หรอกค่ะ ยกเว้น จะซื้อมาชิมรสชาติ เพื่อเปรียบเทียบกะที่เราทำค่ะ ^^

...เค้กร้านนี้หน้าตา เรียบหรู ดูดีนะคะ ไม่ได้ทำรีวิวร้านเค้าหรอกค่ะ แค่ซื้อเค้กมาชิมแค่ชิ้นเดียว แหะๆ พิกัดร้านก้แถวๆนี้แหละค่ะ...ถนนพระอาทิตย์ ^^

จากคุณ : A Little Catz - [ 27 ก.ย. 50 16:42:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom