Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น @@ สี่เท้ายังรู้พลาด ... ครัวแม่มิ้นยังรู้พลั้ง ... กะ ... มูสเค้กะทิใบเตย ... ดูไว้กันพลาดนะคะ ^^'

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

ช่วงนี้คนส่งการบ้านเค้กมะพร้าวเยอะค่ะ ... เลยอยากกินบ้าง
    แต่ว่าไม่มีมะพร้าวค่ะ ... ลืมบอกแม่ให้ตัดมาจากสวน .. จะซื้อก็เสียดายตังค์ ... ในสวนมีเพียบ ^^"

ก็เลยมีแต่กะทิกล่องที่ซื้อติดบ้านไว้
    กับวิปปิ้งครีม ... เลยทำเค้กมูสกะทิใบเตยกินซะหน่อยค่ะ

แต่ไม่รู้เป็นอะไร ... ทำอะไรก็ผิด ... ทำอะไรก็พลาด ... แง้ ... แง T_T
    เซ็งตัวเอง ... เลยต้องมาประจานความผิดสักหน่อยค่ะ
    เผื่อจะได้เป็นอุทาหรณ์สอนชะนี ... เอ้ย ... หญิงนะคะ ^^'

ใครอย่านึกว่าครัวแม่มิ้นจะทำเค้กผ่านฉลุยอย่างเดียวนะคะ
    แม่มิ้นก็พลาดเยอะค่ะ ... แต่ไม่อยากอวด ... อิ อิ ^^
    ยิ่งช่วงไหนไม่ค่อยได้ทำ ... ยิ่งลงคู ... ลงชามข้าวหมาเหมือนกันค่ะ 555 แต่โชคดีที่อร่อยค่ะ .. หมาเลยไม่เมิน =D

... เผื่อคนทำเค้กพลาด ๆ จะได้มีเพื่อนร่วมชะตากรรมเดียวกันนะคะ ... อิ อิ
    ... แต่อย่าท้อนะคะ .... สู้ ๆ ... Ajah Ajah  ... Fighting ค่า ^^

แก้ไขเมื่อ 01 พ.ย. 50 13:09:35

จากคุณ : Triny - [ 31 ต.ค. 50 21:22:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom