Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

๑๑๑๑๑๑๑.....เค้กโยเกิร์ต.....๑๑๑๑๑๑๑

สำหรับคนที่หาครีมชีสไม่ได้  ลองทำสูตรนี้ดูนะคะ  ง่ายๆ  ได้เค้กเนื้อนุ่มๆ รสชาติใกล้เคียงชีสเค้กเบาๆแบบญี่ปุ่น แช่เย็นๆไว้กินหน้าร้อน

สูตรได้จากเวบ ตปท. ค่ะ  ลดจากสูตรเดิม 1/2 สูตรตามนี้เลยค่ะ  

รูปส่วนผสมไข่แดงค่ะ

โยเกิร์ตรสธรรมชาติ  100  ก.
    เนยจืด  24  ก.
    แป้งเค้ก  20  ก.
    แป้งข้าวโพด  12  ก.
    ไข่แดง  2  ฟอง
    น้ำมะนาว  (ตอนทำไม่ได้ใส่ค่ะ  ในสูตรไม่มี  ถ้าใครชอบออกเปรี้ยวนิดๆใส่สัก 1 ชช.ดูนะคะ)

จากคุณ : เจซอง - [ วันมหาสงกรานต์ (13) 18:33:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom