Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ชายกางเข้าครัว....D i r t y R i c e ....มื้อกลางวันง่าย ๆ Style ชายกาง ครับ... >>

ผีเสื้อ....เมื่อคืนสนุกมาก ๆ กับการแข่งขันกินจุครั้งแรกของก้นครัว ที่ Giants ....ก่อนอื่นก็คงต้องขอขอบคุณหนุ่มอ้นและพี่นุชสุดสวย  ที่ร่วมกันคิดและจัดงานนี้ขึ้นมา ขอบคุณผู้บริหารของ Giants รวมทั้งต้องขอบคุณมาก ๆ กับน้อง ๆ พนักงานทุกคน  ที่บริการดีมาก ๆ ขออะไร ครับ / ค่ะ และได้ในเวลาอันสั้น ๆ ยิ้มแย้มแจ่มใส สนุกและเหนื่อยไปกับแขกพิเศษชุดเมื่อคืนจริง ๆ

ผีเสื้อ.....และที่ดีกว่านั้นคือ ได้เจอกับพี่ ๆ น้อง ๆ ทั้งหลาย ทั้งที่รู้จักมักคุ้นกันแล้ว  และที่ยังไม่เคยรู้จักกันเลย  แต่ก็เหมือนสนิทคุ้นเคยกันมานาน...สนุกจริง ๆครับ

ผีเสื้อ....เช้านี้  ออกไปกินก๋วยเตี๋ยวเพ้ง บางขุนนนท์เสร็จตอน 8 โมง  ก็กลับมานอนต่อ  โดยครั้งแรก นัดกับเพื่อนว่า จะไปกินปูกันที่แม่กลอง  แต่ดันหลับไปอีกจน 11 โมง เลยเริ่มขี้เกียจ  ก็เลยไม่ไปดีกว่า  อาทิตย์หน้า  ก็ต้องผ่านไป  เพื่อไปบางสะพานในวันเสาร์หน้า...จะไปปลูกป่า ปะการังใต้น้ำกับพวกนักดำน้ำ ที่เกาะทะลุกันครับ  ใครอยากจะไปกะผม PM มาเลย กลับวันอาทิตย์นะ ต้องว่ายน้ำเป็นนะ...ขี้เกียจลากเข้าฝั่ง............ฮา

ผีเสื้อ....เลยต้องรับผิดชอบมื้อกลางวันคุณเพื่อน (เอามั่ง เค้ามีคุณแฟนกัน  เราไม่มีอ่ะ..เศร้า) ก็เลยมานั่งนึก ๆ พาไปกินดานัง ไม่เอา  ไปเฮือนลำพูน  ไม่เอา  ไปกินเตี๋ยวตี๋เนื้อตุ๋นรสเด็ด อ้าว ไม่กินเนื้ออีก  อย่ากระนั้นเลย  เดี๋ยวจะผัดข้าวผัดแบบที่ผมชอบกิน  และคนอื่นไม่ค่อยมีใครชอบกินกับผม  เพราะพอบอกว่า Dirty Rice ก็มีแต่คนยี้แล้ว  แต่ให้ลองใส่ปากเข้าไป  มันขอเป็นจานเลย................ฮา

ผีเสื้อ.....งั้นไปลองชมมื้อกลางวันง่าย ๆ แบบผมชอบ  และก็ไม่ต้องไปไหน  เพราะของเครื่องปรุง มีติดบ้านอยู่ประจำอยู่แล้ว  ง่าย ๆ ครับ

จากคุณ : OverEat - [ 21 ก.ย. 51 13:34:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom