Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[Calamity พาเที่ยว] "Before the flowers bloom @ ดอยอ่างขาง" ::::: ไปเที่ยวดอยอ่างขาง แบบอิ่มท้องกันเถอะ ::::: [ตอนที่2]

สวัสดีกันอีกครั้งหนึ่งนะครับ

หลังจากที่วันแรก รองท้องกันไปพอสมควรกับร้านอาหารที่เชียงใหม่
    ก็ถึงเวลาได้ขึ้นไปเที่ยวดอยอ่างขางกันครับ

ดอยอ่างขางนี่ จะว่าไปเป็นดอยที่ผมไปเยือนบ่อยพอสมควรครับ
    เพราะว่าหนทางไปไม่ลำบาก ถึงจะเป็นถนนคดเคี้ยวสูงชันซักเล็กน้อย
    แต่ก็ไม่เป็นอุปสรรคขวางกั้นการเข้าไปหาบรรยากาศดีๆ อาหารอร่อย
    ผักสดๆ เลยครับ

แต่ว่า ก่อนที่จะเดินทางออกจากเมืองเชียงใหม่
    ก็ควรจะหาอะไรรองท้องกันสักนิดก่อน มิฉะนั้นกองทัพจะเดินได้อย่างไร
    จริงไหมครับ

"ร้านปฐม" เป็นร้านข้าวต้มกุ๊ยที่เปิดแต่เช้าครับ
    ร้านอยู่ทางซ้ายมือ ตั้งอยู่บนถนนช้างเผือก เยื้องๆวิทยาลัยครูครับ
    (เป็นเส้นที่จะวิ่งผ่านแยกข่วงสิงห์ ขึ้นเส้นไปแม่ริมนั่นล่ะ)

จากคุณ : Calamity - [ 7 ม.ค. 52 15:59:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com