Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[ [ [ iTiMiTi ] ] ] ชวนมาทำ Fruit Cake แบบง๊ายยยย..ง่ายๆ แต่รับประกัน ความอร่อยค่ะ ^^

สวัสดีค่าทู๊กกกกกกกกกคน...  สบายดีมั้ยค๊า??  ช่วงนี้ลูกปลายุ๊งงง...ยุ่งๆๆ งานเข้าตลอด

เพิ่งมีวันนี้ ทางสะดวก เจ้านายไปตปท. หัวหน้าไปอบรม แมวไม่อยู่ หนูร่าเริงคะ  ฮี่ๆๆ

วันนี้เลยจะมาชวนทำ Fruit Cake ที่วิธีทำสุดแสนจะง่าย แต่รับรองอร่อย แน่นอนค่ะ

จริงๆแล้วเค้กชนิดนี้ เป็นเค้กที่คุณหม่ามี๊เธอชอบม๊ากกก แอบเล็งไว้หลายสูตร แต่ไม่เคยทำซั๊กที

เมื่อ Valentine’s Day ที่ผ่านมา เลยถือโอกาสทำให้เป็นของขวัญซ๊ะเลย.. คุณแม่ปลื้มค่ะ ^^

Fruit Cake  สูตรนี้ ลูกปลาดัดแปลงมาจากเค้กกล้วยตากmี่เคยทำ เพราะหม่ามี๊ชมว่าอร่อยดีค่ะ

เค้กตัวนี้จะเป็น Fruit Cake แบบสีเข้ม ต่างจากสูตร Fruit Cake ในตำนานของคุณร่ำฯนะคะ  

จริงๆแอบเล็งสูตรนั้นไว้เหมือนกัน แต่คุณหม่ามี๊เธอชอบแนื้อแบบนี้มากกว่า ก็เลยตามใจผู้รับหน่อย อิอิ

ขอ Happy Valentine’s Day ย้อนหลังส่งท้ายเดือนแห่งความรัก ด้วย Sweet Heart Fruit Cake ค่า

จากคุณ : iTiMiTi - [ 27 ก.พ. 52 10:42:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com