Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[Calamity พาไปกิน] -*-*-*-*-*- ก๋วยเตี๋ยวหมู "แซว" ซอยกลาง อร่อยมาตั้งแต่สมัยคุณพ่อคุณแม่ -*-*-*-*-*-

สวัสดีครับชาวก้นครัวทุกท่าน
    ที่จริงผมนั้นมีกระทู้ดอง อีกมากมายที่ยังไม่ได้โพสซะที
    รีวิวร้านนี้ก็เช่นกันครับ ดองได้หลายเดือนแล้วทีเดียว กำลังเค็มได้ที่

ร้าน "แซว" เป็นร้านก๋วยเตี๋ยวหมู ที่ผมเรียกว่า เข้าขั้น CLASSIC
    เพราะว่าเปิดมานานมากแล้ว ในย่านสุขุมวิทครับ
    และก็ยังมีอีกร้านหนึ่ง ที่หลายคนมักจะรู้จักในชื่อ ก๋วยเตี๋ยวหมูซอยอารีย์
    (ส.รุ่งโรจน์) ก็เป็นอีกร้านหนึ่งที่มีความอร่อยสุด CLASSIC เช่นกันครับ
    ซึ่งรสชาตินั้นก็มีความสูสีกันมากเลยทีเดียว แต่ผมนั้นแอบถือหางร้านแซวอยู่เล็กน้อย อิอิอิ

เมื่อแต่ก่อนนั้น ซอยสุขุมวิท แต่ละเลข แต่ละซอยนั้น จะมีชื่อเรียกครับ
    อย่างเช่น สุขุมวิท 26 นั้นก็จะเรียกว่า "ซอยอารีย์" (คนละอารีย์กับพหลโยธินนะครับ)
    อย่าง สุขุมวิท 49 ก็คือ "ซอยกลาง" เป็นต้น

"ร้านแซว" นี้ตั้งอยู่เกือบปาก ซอยกลาง (สุขุมวิท49) ตรงข้ามกับศูนย์ถ่วงล้อ
    เม้งยู้ล้ง ซึ่งก็เป็นอู่ที่มีชื่อเสียงเรื่องการถ่วงล้อมากๆเช่นกันครับ

ทุกครั้งที่มีใครที่บ้านเจ็บป่วย หรือแม้กระทั่งคนที่บ้านเจ็บป่วย
    เรามักจะมาแวะกิน หรือแวะซื้อ ก๋วยเตี๋ยวหมูร้าน "แซว" นี่ล่ะ
    เพราะอะไรน่ะเหรอ ??
    ฮ่าๆ เพราะว่าอยู่ซอยเดียวกับโรงพยายาม สมิติเวช นั่นเองครับ
    เป็นอะไรที่สะดวก อิ่ม และอร่อยดีครับ

พิกัดของร้าน โดย Google Maps ครับ

จากคุณ : Calamity - [ 27 มี.ค. 52 11:05:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com