Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ [ [ iTiMiTi ] ] ] หายป่วยแล้วซ่า...พาไปหม่ำนอกบ้าน... วันนี้ชวนไปร้านโปรดของทุกคนในบ้าน "ร้านกาลิค" ค่ะ ^^ vote  

เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา ลูกปลาเปื่อยค่ะ (^^")

เลยไม่ได้ออกไปไหน หาเก็บของในตู้เย็นทำข้าวต้มกินไปเรื่อย จนมื้อสุดท้ายก่อนหายป่วยถึงได้ผัดหมี่ทาน

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D8086317/D8086317.html#161

วานก่อนปะป๊ามาจากภูเก็ตค่ะ ทุกทีลูกปลาจะเป็นคนทำกับข้าว แต่ป่วยอยู่บ้านจนเบื่อมากมาย

เมื่อวานได้ที อ้อนปะป๊าพาไปทานข้าวนอกบ้านมั่ง ฉลองหายป่วย (จริงๆแล้วขี้เกียจทำตะหาก 555)

บ้านลูกปลา จะมีร้านโปรดอยู่ไม่กี่ร้าน หนึ่งในนั้นคือร้าน "กาลิค" ค่ะ เวลาอยากทานนอกบ้านก็ตรงไปร้านนี้เลย

ร้านจะอยู่แถวประชาชื่น... แต่อย่าถามทางเอาจากลูกปลานะคะ โทรไปถามที่ร้านชัวร์กว่า เด๋วหลง (^^") 555

จากคุณ : iTiMiTi
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 52 20:34:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com