Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**First Review** MoMo Cafe @ Courtyard Bangkok ^___^v  

เมื่อวันที่สิบที่ผ่านมานัดพี่ๆ น้องๆ ที่ทำงาน
ไปลุยบุฟเฟ่ต์ที่โรงแรม คอร์ทยาร์ด กรุงเทพค่ะ
ตามคำร่ำลือว่า พิซซ่าอร่อยมากมาย
วันที่ไปเป็นวัน พฤหัส ซึ่งตรงกับบุฟเฟ่ต์พิเศษ
คือ พาสต้า พิซซ่า ซีซาร์ ค่ะ (ไม่รู้เรียงอะไรก่อน)
จะมีเฉพาะ วันอังคาร วันพฤหัส และวันเสาร์ตอนเย็น เท่านั้น
ไปวันอื่นไม่ได้ทานนะคะ และต้องตอนเย็นๆ

โรงแรมนี้หาไม่ยากเลยค่ะ วันนั้นฝนตกหนักมาก
เลยไม่ได้ถ่ายรูปทางเข้าออกมาให้ดูค่ะ
แต่ถ้าจะไปก็ง่ายๆ คือ ข้างๆ รถไฟฟ้า บีทีเอส
สถานี ราชดำริ เดินเลียบโรงแรมโฟร์ ซีซั่น
ถึงซอยมหาดเล็กหลวง หนึ่ง ค่ะ เข้าไปในซอย
ตรงไปเลยค่ะ สุดซอย อยู่ทางขวามือ ป้ายสีเขียวสด
มีที่จอดรถค่ะ ไม่ต้องห่วง ถึงโรงแรมจะไม่ใหญ่มาก
แต่ดูสะอาดดีค่ะ มาเริ่มที่รูปแรกเลยค่ะ เป็นวิวต่างๆ
ก่อนจะเข้าไปที่ร้านโมโม่ คาเฟ่ วันนั้นหิวมาก
ลืมถ่ายรูปตรงล้อปบี้ สวยมากเลย อยากมีบ้าน
สไตล์แบบนี้ (ตื่นๆๆๆๆๆ) อิอิ

จากคุณ : LeeSangmi
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 52 00:15:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com