Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(((((( นู๋ยู้ฮู้ )))))) มือใหม่หัดทำขนม "" คุกกี้เนย ส่งการบ้าน เจ๊หลี และคุณดาวจ๋า "" ตำนานของสูตรคุกกี้แสนอร่อย ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ ชาวก้นครัว ยู้ไม่ได้ทำขนมนานเลย พอออกเจก็รีบทำขนมหลายอย่างเหมือนกันค่ะ คุกกี้ก็เป็นอีกอย่างที่อยากทำมากๆเลย แต่เป็นอะไรที่ยู้เริ่มหัดทำขนมครั้งแรก ก็เริ่มจากคุกกี้แต่ออกมาไม่ค่อยดี ทำให้ไม่ยากทำ เพื่อนๆ หลายคนก็บอกว่าอยากหม่ำคุกกี้ ให้ยู้ทำได้แล้ว เห็นกระทู้ของคุณดาวจ๋าว่าเป็นสูตรของเจ๊หลี ( แอบเป็นแฟนคลับมานานแล้วด้วย ) แล้วเป็นตำนานของสูตรคุกกี้แสนอร่อยด้วย  อิอิ ยู้ไม่พลาดแน่นอนค่ะ

พอดูกระทู้คุณดาวจ๋าเสร็จ ก็เตรียมของให้พร้อม วันนี้รีบกลับบ้านมาทำขนมทันทีเลยค่ะ  แอบไปส่งให้คุณดาวจ๋าดูใน fb มาแล้วด้วย  

ยู้บีบได้ไม่สวยเท่ากับคุณดาวจ๋านะคะ มือใหม่ปิ๊ง ๆ ขออภัยในหน้าตาของคุกกี้ด้วยนะคะ  แต่ความตั้งใจเต็มร้อยเลยค่ะ  

พอทำเสร็จรีบเอาไปให้คุณแม่หม่ำเป็นคนแรก  เป็นปลื้มสุด ๆ เลย คุณแม่บอกว่าไปซื้อจากร้านไหน อร่อยดีน๊า อิอิ  ได้ยินเท่านี้ก็ดีใจมากๆแล้วค่ะ

ดูตอนทำเสร็จก่อนนะคะ  หน้าตาคุกกี้อาจจะไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ความอร่อยโอค่ะ

จากคุณ : นู๋ยู้ฮู้
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 53 21:12:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com