Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

T_T ภารกิจ ครึ่งเดือนอยู่รอดได้ด้วยของในบ้าน กับเงิน 500 บาท T^T ตอนที่ 5 ปิ่นโต ณ.คลองบางหลวง ไดฟุกุ และกินข้าวนอกบ้าน{แตกประเด็นจาก D10460756} ติดต่อทีมงาน

19 / 4 /2554

สวัสดีเพื่อนๆก้นครัวทุกคนนะครับ   วันที่ 5 ละ ของกระทู้ต่อเนื่อง  วันนี้ที่บ้านผมอากาศแปลกประหลาดมากมาย มีทั้งร้อน หนาว ฝน ภายในวันเดียว  - -"  ที่บ้านนี้ อากาศจะเปลี่ยนไปตามสภาพแวดล้อมมากๆครับ เพราะว่าบ้านค่อนข้างโปร่ง เป็นบ้านแบบสมัยเก่า(โบราณนั่นล่ะ) อากาศเลยเปลี่ยนแปลงได้ง่าย  
   วันนี้ตื่นมาตอนเช้า ฝนตกหนังอย่างกับฟ้ารั่ว  อากาศเย็นฉ่ำ จนเกือบหนาวเลยครับ เป็นอานิสงค์ เลยไม่ต้องรดน้ำอีกวัน

อากาศดีๆแบบนี้ วันนี้เลยสบโอกาส ได้ออกไปเปลี่ยนบรรยากาศ กินข้าวนอกบ้านบ้าง แถมยังมีเพื่อนมาหา เอาของมาให้ถึงสองคนด้วย เจ้าของกระทู้ซาบซึ้ง  TwT ในขณะเดียวกันก็จ่ายเงินไปพอสมควรเหมือนกัน(ออกบ้านปุ๊บ เสียตังค์ปั๊บ - -"  จะรอดมั้ยนี่)

วันนี้ จะพาเพื่อนๆทุกคนไปเที่ยวคลองบางหลวงกันครับ พร้อมกับทำปิ่นโตไปกินด้วย(ปิ่นโตจริงๆนะ)  คลองบางหลวงนี่ บรรยากาศเหมือนจะหลุดไปอีกที่เลยล่ะครับ ที่ไม่ใช่กรุงเทพ  พาใครไปเที่ยวก็ติดใจกันทุกคน อยู่ได้เป็นวันๆ  จนลืมเวลากันไปเลย

จากคุณ : คุ้มข้าวกล้อง
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 54 20:12:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com