Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR & SR] The Bar & The Restaurant : Sukhumvit 24 ติดต่อทีมงาน

ไม่เคยรีวิวร้านอาหารในนี้มาก่อนเลย กระทู้นี้เป็นครั้งแรกในห้องก้นครัวค่ะ ส่วนมากอ่านและตอบกระทู้บ้างประปราย....เ็ห็นว่ายังไม่มีใครรีวิวร้านนี้ให้ดู...ไม่แน่ใจว่าควรใช้ CR หรือ SR กันแน่ ร้านไม่ได้ให้เราทานฟรีนะคะ แต่มีึคนเลี้ยงเรา เลยเอามาทั้งสองอันเลยละกัน....

The Bar & The Restaurant อยู่ในซอยสุขุมวิท 24 เปิดได้มีนานนี้เอง รีวิวอันนี้ไปทานมาซักพักแล้วค่ะ เป็น Chef Table ไม่ทราบราคาทั้งหมดของมื้อนี้เหมือนกัน พอดีมีคนเลี้ยง ^___^.... รู้เพียงแต่ว่าถ้าเป็น Chef Table ราคาจะเริ่มต้นที่คนละประมาณ 3,000 บาทต่อคน ไม่รวมค่าเครื่องดื่ม แล้วแต่เราเลือกราคาและอาหาร....

เรื่องรสชาติของอาหารเป็นความชอบส่วนตัว บางคนอาจจะบอกว่าอร่อยหรือไม่อร่อยก็ได้นะคะ

Chef Table ที่ทานมี 8 จานค่ะ จะมีเมนูตั้งไว้บนโต๊ะให้เราดูเลยว่าวันนี้จะเสิร์ฟอะไรบ้าง  เราเอาเมนูกลับบ้านมาด้วย เพราะจะได้จำได้ว่าทานอะไรไป.....อาหารเป็นจานเล็กๆ ปกติของ course dinner แต่กว่าจะทานถึงจานสุดท้าย ก็ค่อนข้างอิ่มมากพอควรเลยค่ะ...รสชาติอาหารโดยรวม เราเฉยๆ นะ ไม่ได้โดดเด่นหรือแย่อะไร แต่รสออกค่อนข้างเค็ม

ปล. ดูในรูปอาจดูอาหารจานใหญ่ แต่เป็นภาพซูมค่ะ จริงๆ อาหารขนาดนิดเดียว ภาพอาจจะเบลอๆ แตกๆ หน่อยนะคะ เพราะในร้านค่อนข้างมืด แล้วตอนถ่ายก็ไม่อยากใช้เฟลช (กลัวรบกวนโต๊ะอื่นค่ะ)

เริ่มด้วยเครื่องดื่ม วันนั้นสั่ง Red Wine กับ Pink Champagne มาดื่มร่วมกับอาหารค่ะ

แก้ไขเมื่อ 18 พ.ย. 54 22:04:54

จากคุณ : Cordia
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 54 21:45:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com