Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ๏L๏s ~.~.~. . . ชิมกุ้งแม่น้ำตัวใหญ่ ที่เรือนไทยกุ้งเผา และ ก๋วยเตี๋ยวนายย้ง @ อยุธยา . . . ~.~.~ ๏L๏s ติดต่อทีมงาน

สวัสดีชาวก้นครัวทุกคนครับ wink

OLOS Restaurant ฉบับที่ 2 มาแล้วครับ

วันนี้จะพาไปชิมอะไรอร่อยๆ กันที่จังหวัดพระนครศรีอยุธยา  ครับ ทริปนี้ เป็นวันเดย์ทริป เมื่อวันมาฆบุชาที่ผ่านมานี่เองครับ

ทริปนี้ตั้งใจว่าจะไปไหว้พระ และ ไปกินกุ้งแม่น้ำตัวโตๆ อย่างที่เพื่อนๆ หลายคนไปกัน

อันดับแรกก็เริ่มหาข้อมูลว่า จะไปกินกุ้งที่ไหนกันดีนะ มีหลายร้านมากๆ บางคนก็บอกร้านนั้นกุ้งไม่สดนะ แช่แข็งมา อีกคนบอกว่า ร้านนี้สิอร่อยกว่า 

เลยเลือกไม่ถูกเลยครับ หยอกเย้า  สรุปท้ายสุดมาจบที่ เรือนไทยกุ้งเผา ภายในวัดเชิงเลน ฮ่าฮ่าฮ่า  คิดผิดหรือคิดถูกเนี่ย

และเนื่องจากเราเดินทางไปอยุธยากันแต่เช้า ทำให้ต้องหาอาหารสำหรับมื้อเช้าเพิ่มอีก 1 มื้อ

ไปเสิร์ชหาอาหารจานเดียวต่างๆ  รวมทั้งก๋วยเตี๋ยว ในอยุธยา ว่าเจ้าไหนอร่อย จนเปิดไปเจอที่ Blog ของคุณ swin 

ซึ่งมีแต่ร้านอาหารน่าทานทั้งนั้น และก็เจอก๋วยเตี๋ยวนายย้ง  น่ากินมากๆครับ ซึ่ง ขายอยู่ในวัดอโยธยาเช่นกัน ฮ่าฮ่าฮ่า 

ได้ร้านครบแล้ว  ..ท้องร้องหรือยัง ครับ ไปชิมกันดีกว่าครับ

สามารถติดตาม และพูดคุยกันได้ที่ FB นะครับ  พิมพ์คำว่า " OLOS " ในช่องเสิร์ช หรือคลิก ที่นี่ ครับ

จากคุณ : One Light One Shadow
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 55 19:18:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com