Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Macaron Troubleshooting, ไขปัญหามาการองด้วยตนเอง ติดต่อทีมงาน

Macaron ขนมฝรั่งเศสหน้าตาน่ารัก หลายๆคนพูดถึงที่มาที่ไป และสูตรอร่อยๆไปแล้วนะคะ

จขกท ก็เป็นหนึ่งในนั้นที่ชอบซื้อและอยากทำเป็น ก็มันหน้าตาน่ารักนี่นา หลังจากลงมือทำไปประมาณ ยี่สิบกว่าครั้ง
ท้ายที่สุด ก็ได้มาการองที่เกือบสมบูรณ์แบบค่ะ ทั้งรูปร่างหน้าตา รส และเนื้อของมันหรือ มาการองที่ดี ต้องมีขาตรงสวยๆไม่บาน มีเนื้อด้านในเต็มฟู ไม่โปร่งลอยเป็นโพรง หลังจากใส่ไส้แล้ว  กัดแล้วต้องไม่เละเทะ ลักษณะกรอบนอกนุ่มใน ที่สำคัญไม่เหนียวนะคะ

วันนี้ มีมาการองมาอวด และมีข้อสรุปของปัญหาในการทำมาการองมาให้ดู หลังจากหมดอัลมอนด์ป่นไปร่วมสองกิโล T T
คนที่ทำแล้วไม่ค่อยสำเร็จหรือไม่ได้ดังใจ แวะค่ะ เพราะเราก็เป็นหนึ่งในนั้นมาก่อนเช่นกันค่ะ

จากคุณ : รักแม่นะคะ
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 55 21:23:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com