CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

•• แอบดูครัวบ้านพิม •• ... วันนี้ ชวนชิม "สะตอผัดน้ำพริกกะปิ" และ "ขนมฟักทอง - ข้าวโพดคลุก" ... จ้า ^^

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ  พี่ ๆ น้อง ๆ ชาวห้องอาหารการกิน
    และชาวพันธุ์ทิพย์ทุก ๆ คน ที่แวะเข้ามาดูกระทู้ของพิมจ้า ....  
    (เริ่มต้นเหมือนกำลังเล่นลิเกเลยแห๊ะ ^^")

............
    จริง ๆ แล้วไม่ใช่อะไรหรอกค่ะ ....
    3-4 วันที่ผ่านมา พิมมีงานและธุระที่ต้องเคลียร์ ค่อนข้างหลากหลาย
    ทำให้พิมไม่มีเวลาว่างพอจะทำกับข้าวหนัก ๆ หรือว่าทำขนมอะไรเลยค่ะ
    นอกจากพวกอาหารจานเดียว อย่างผัดมาม่า ข้าวต้มกุ๊ย ข้าวต้มเครื่อง หรือว่าโจ๊ก ...
    เพื่อให้อิ่มผ่าน ๆ ไปเท่านั้น (ทั้งที่ในสมองมีรายการอาหารที่อยากจะทำอัดแน่นเอียดเลย -*-)
    ก็เลยไม่มีอะไรจะมาโพสต์ให้เพื่อน ๆ ได้ดูกัน ^^" ..  

มาวันนี้ ... หลังจากเคลียร์อะไรเสร็จเรียบร้อยตั้งแต่บ่าย และจะว่างถึงช่วงเย็นวันพรุ่งนี้
    พิมก็เลยไม่รอช้าค่ะ รีบอาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้า กะว่าจะไปหาซื้อของมาทำอะไรกินสักหน่อย
    ตามที่คิดไว้ตั้งแต่เมื่อวาน หุหุ

แต่ก็น๊า ... อะไร ๆ มันก็ไม่เป็นใจซะเลยค่ะ
    พอแต่งตัวเสร็จ ใส่รองเท้า ได้ยินเสียงน้ำไหลจ๊อกๆๆ ตรงแถวเครื่องซักผ้า ก็เลยเดินไปดู
    ปรากฎว่าข้อต่อ (ข้องอ) ท่อประปาที่จะส่งน้ำเข้าเครื่องซักผ้ามันหลุดอ่ะค่ะ น้ำพุ่งกระจายเลย -*-  
    พิมก็ไม่ค่อยได้ทำงานช่างซะด้วยสิค่ะ ช่างประจำบ้าน ก็ไม่อยู่  ไปต่างจังหวัดหลายวัน ...
    แล้วจะทำไงล่ะเนี่ย จะไปปิดวาล์วยาวนานรอให้ช่างมาก็ไม่ได้ เพราะว่ามีเพื่อนบ้านพ่วงใช้น้ำอยู่ด้วย
    สรุปพิมเลยต้องลงมือทำเอง เล่นเอาเลอะเทอะเปียกปอนเลยค่ะ -*-
    และทำเอากว่าจะได้ไปตลาดก็เย็นแหละ .... เลยได้ของมาไม่เท่าไหร่ ไอ้ที่คิดว่าจะซื้อก็ไม่ได้ค่ะ -*-  

- - - - - - - - - -

สรุป ....... วันนี้พิมก็เลยได้ทำเจ้านี่แหละค่ะ  "สะตอผัดน้ำพริกกะปิ"
    จานนี้ไม่มีใคร Request ค่ะ แบบว่าอยากกินเอง แห๊ะๆ

ป.ล. รูปผัดสะตอด้านล่าง ลืมเปลี่ยนชื่อค่ะ -*-

แก้ไขเมื่อ 09 มิ.ย. 48 00:39:49

แก้ไขเมื่อ 09 มิ.ย. 48 00:24:06

แก้ไขเมื่อ 09 มิ.ย. 48 00:21:00

จากคุณ : @ - ENYA - @ - [ 9 มิ.ย. 48 00:20:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป