CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

^o^ วันนี้มาทาน "โรลลูกตาล" นุ่มๆเบาๆกันนะคะ ^o^

สวัสดีค่ะทุกๆคน  ลูกสนไม่ได้มาทำขนมในนี้ให้ดูซะนานเลย   วันนี้เลยเอา "โรลลูกตาล" มาฝากกันค่ะ   สูตรนี้ลูกสนไปหาเจอในเวบของคุณหมึกแดงค่ะ   ทำออกมาแล้วอร่อยมากๆๆเลย  นุ่มจริงๆค่ะ   พ่อ แม่ น้องสาว และตัวลูกสนเองทานแป๊ปเดียวก็หมดแล้ว  ยิ่งคุณพ่อนี่ชอบมากค่ะ  ชมใหญ่เลยว่าทำอร่อย  แล้วก็เบิ้ลไปตั้งหลายชิ้นแน่ะ :)

สูตรนี้ความจริงไม่ได้เป็นเค้กโรลนะคะ  แต่เป็นเค้กก้อนๆ   ลูกสนเรื่องมากเลยเอามาทำเป็นโรลซะเลย  ใครอยากทำใส่พิมพ์กลมก็ทำได้  หรือว่าอยากทำเป็นเลเยอร์เค้กให้ออกมาคล้ายๆชิฟฟ่อนก็ทำได้ค่ะ   ส่วนไส้นี่ถ้าใครไม่ชอบลูกตาลจะเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นก็ได้ตามใจชอบเลยค่ะ   เขียนมายาวเลยแฮะ  ตอนนี้มาดูรูปกันค่ะ

ปล. พิมพ์ผิด  ขอแก้หน่อยนะจ๊ะ

แก้ไขเมื่อ 28 ต.ค. 48 20:40:12

จากคุณ : ลูกสน - [ 28 ต.ค. 48 20:37:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป