Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

#### มาต่อชั้นเหล็กเองกันดีกว่าครับ ####

เห็นมีหลายๆ ท่านในชายคานี้มาสาธิตการต่อชั้นเหล็กให้ดูชมแล้วนะครับ ดูแล้วง๊าย.....ง่ายนะครับ จะไปยากอะไร ก็แค่ไปสั่งตัดเหล็กให้ได้ตามขนาด แล้วก็ซื้อสกรูกับน๊อตกับเหล็กประกับมาพร้อมกัน แล้วก็ลงมือขันๆๆๆๆ ก็ได้ชั้นเหล็กมาใช้งานแล้ว ใช่มั้ยครับ

แล้วผมนี่จะมาแนะนำอะไรตรงนี้ดีหละครับ รู้ๆ กันอยู่หมดแล้ว แต่มีใครมั้ยครับ ที่ต่อชั้นจริงๆ แล้วปรากฎว่ามันโยกเยกไม่แข็งแรงครับ  ใครชนเข้าหน่อยมันก็โย้ไปเย้มา เราก็ว่าเราขันสกรูแน่นหนาจนแทบจะเอาไม่ออกแล้วนะ ทำไมมันโยกโย้เย้จังเลย บางคนก็อาศัยว่าวางของหนักๆ หน่อย ก็ทำให้...รู้สึก....แน่นหนาขึ้น แต่มันไม่ได้แน่นหนาจริงสิครับ เพียงแค่มันไม่พังครีนลงมาต่อหน้าต่อตาเท่านั้นเองครับ

มา...มาดูกันดีกว่าครับ ว่าทำไงให้มันแน่นหนาอย่างที่ควรจะเป็น เผื่อต้องการต่อให้มันชนฝ้าเพดาน จะได้ไม่ต้องมาห่วงว่ามันจะล้มมาทับ หรือพังครืนลงมานะครับ

จากคุณ : pa_ul - [ 5 ก.ย. 51 12:25:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom