Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ปูพื้นด้วยไม้เก่า ต้องขัดโป๊วเยอะมากๆ ช่างให้ซื้อดินสอพองและสีฝุ่น..ถูกต้องไหมคะ

พื้นไม้เก่าเราเป็น ไม้แดง และไม้สักค่ะ

ส่วนใหญ่เป็นไม้แดงชิ้นใหญ่ วัดดูกว้าง 50 กว่าเซน แต่ก็มีชิ้นเล็ก หน้า 8 ผสมด้วย

ช่างขัดให้เราซื้อ ดินสอพอง สีฝุ่น ดำ แดง เหลือง อย่างละกิโล ทินเนอร์ 3 เอ สองแกลลอน

เพื่อทำอะไรคะ อุดโป๊ว ใช่หรือไม่

แต่เคยอ่านกระทู้ผ่านตาว่า ห้ามใช้ดินสอพอง จริงไหมคะ

เขาแนะนำให้ใช้ wood fillter หรืออะไรทำนองนี้

ของเราไม่ย้อมสีพื้นค่ะ ใช้ยูริเทนเคลือบเลย

วิธีที่ช่างบอก ถูกต้องไหมคะ มีข้อเสียหรือเปล่า

จากคุณ : นภชล - [ 5 ก.พ. 52 19:36:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com