Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนขอคำแนะนำ " วิธีต่อสายโทรศัพท์บ้าน " หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมขอติดตั้งโทรศัพท์ T ไว้ครับ แล้วช่างก็มาเดินสายติดตั้งให้ถึงแค่หน้าบ้านแล้วก็ไม่ได้แจ้งอะไรไว้เลย (ผมไม่ได้อยู่บ้าน) เลยต้องมางมโข่งเอง

จากรูปนะครับ

No.1 เป็นสายที่เหลืออยู่ 1 คู่ ที่ต่อมาจากเสาหน้าบ้าน ผมเดาว่าสัญญาณโทรศัพท์น่าจะมากับคู่นี้ ?

No.2 เป็นสายจากในบ้านที่เหลืออยู่ 2 เส้น เหลือง กับ ดำ ซึ่งผมลองเอา 1 กับ 2 มาต่อกันแล้ว สลับสายยังไงก็ไม่มีสัญญาณเข้าบ้านเลย

No.3 เป็นสายอีกคู่หนึ่งที่ต่อ ADSL เอาไว้เข้าบ้าน ต่อกับสายสีเขียว กับ แดง อันนี้ใช้ได้ปกติ ไม่มีปัญหา

จนปัญญาแล้วครับ ไม่รู้จะต่อยังไง หากูเกิ้ลก็ยังไม่เคลียร์

โทรเข้า CC ของ T ก็บอกว่ามีนโยบายจัดการถึงแค่หน้าบ้านลูกค้าเท่านั้น ให้แจ้งช่างโครงการเอาเอง (นี่เสียค่าติดตั้งพันกว่าบาทนะเนี่ย)

แจ้งช่างโครงการก็ไม่มีใครทำเป็น ต้องรอช่างส่วนกลางมาอาทิตย์หน้า (พูดไม่ออกครับ)

จากคุณ : RH_MayBee
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 55 11:17:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com