Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขออนุญาตให้กำลังใจคุณลุง Moonlight Sonata หน่อยนะคับ ติดต่อทีมงาน

คุณลุง Moonlight Sonata คับ
ผมชอบสไตล์การแต่งบ้านของลุงมาก บ้านลุงสวยคับ
ลุงเป็นคนเก่งสังเกตุจากลักษณะของบ้านและการตกแต่ง
ที่คงจะใช้งบประมาณไม่น้อย ถ้าลุงหาเงินไม่เก่ง คงไม่ได้บ้าน
ที่ออกมาสวยงามแบบนี้ และเป็นคนดี ดูจากที่ลุงเล่าถึงสิ่งที่ลุง
ได้ประพฤติ ปฏิบัติต่อคุณป้าตลอดที่ใช้ชีวิตอยู่ร่วมกัน

คุณลุงและคุณป้าก็เป็นคู่รัก ที่ผมรู้จักในห้องชายคา เป็นตัวอย่าง
ของความรัก ความซื่อสัตย์ และการมีชีวิตครอบครัวที่ดี ไว้ให้ผม
ได้เรียนรู้ และศึกษา หากวันนึงจะมีความรัก จะได้เอาเป็นเยี่ยงอย่าง

คุณป้าไม่ได้จากลุงไปไหนหรอกคับ เพียงแต่คุณป้าของลุง
เค้าต้องเดินทางล่วงหน้าไปก่อนลุงเท่านั้นเอง
เค้าไปแต่ตัวนะคับ แต่คุณป้ายังอยู่ในใจของลุงเสมอ 2 - 3 วันมานี้
ผมเห็นลุงเล่าเรื่องลุงกับป้าให้ฟัง ผมซาบซึ้งในความรักที่ลุงมีให้ป้าจริง ๆ คับ

ในห้องชายคา ก็ไม่ได้มีแค่คู่ของลุง Moonlight Sonata คู่เดียวที่ผมประทับใจนะคับ
ยังมีคู่ของลุง 500 กับป้าสก๊อย ที่หวานหยดย้อยจนผมรู้สึกว่า เรื่องราวของทั้ง 2 คู่
น่าจะเอาไปทำเป็นภาพยนตร์ให้คนทั่วไปได้ดู ได้เรียนรู้ชีวิตรัก ชีวิตครอบครัวจาก
ทั้ง 2 คู่เลยคับ

ปล. ผมก็อยากฟังประสบการณ์ ในการใช้ชีวิตคู่ของลุงอีกนะคับ
มันเป็นตัวอย่างที่ดี ให้คู่รักหนุ่มสาวในปัจจุบันได้ศึกษาและ
เอาเป็นแบบอย่างที่ดีได้ด้วยคับ

แก้ไขเมื่อ 01 ส.ค. 55 07:15:06

จากคุณ : U_Nee-na
เขียนเมื่อ : 1 ส.ค. 55 07:12:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com