CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

[How to] สร้อยข้อมือคริสตัล แบบง่ายๆ ค่ะ ..

ขอประเดิมกระทู้ How to ด้วยสร้อยข้อมือคริสตัล แบบง่ายๆ กันดีกว่านะคะ ..

แต่ก่อนที่จะเริ่มต้นกัน ขอทำความเข้าใจกันนิดนึงก่อนนะคะ ..

โหดๆ กันตั้งแต่เริ่มต้นก่อนดีกว่า ไม่อยากให้มีปัญหากันทีหลังน่ะค่ะ ..

1. รูป และวิธีการทำ ที่โพสต์ในกระทู้ทั้งหมด(ทั้งกระทู้นี้ และกระทู้อื่นๆ ที่จะเกิดขึ้นในอนาคตของข้าพเจ้า) ยินดีให้กับเพื่อนๆ ทุกคนเก็บไว้ศึกษา หรือเป็นแนวทางได้โดยเต็มใจนะคะ .. หรือจะพัฒนาจนเอาไปสร้างรายได้ก็ยินดีค่ะ ..

แต่ไม่อนุญาตให้นำไปเผยแพร่ที่อื่นโดยไม่แจ้งให้ เจ้าของกระทู้ ทราบก่อน .. เพราะถือเป็น มารยาท ค่ะ ..

แล้วยิ่งนำรูป(ที่ถ่ายห่วยๆ -"- ) ไปใช้เพื่อการพาณิชย์ หรือ เอาไปแอบอ้างเป็นผลงานของตัวเอง อันนี้บอกไว้ก่อนเลยว่า เจ้าของกระทู้ ไม่ยินยอมอย่างเด็ดขาดนะคะ

2. เจ้าของกระทู้ก็เป็นแค่มือสมัครเล่นเหมือนกันถ้าอธิบายตรงไหนไม่เคลียร์ ถามได้ค่ะ ยินดีอธิบายเพิ่ม เพราะบางครั้งอาจจะเลือกใช้คำแล้วเข้าใจไม่ตรงกันน่ะค่ะ หรืออธิบายตรงไหนผิดพลาดก็ขออภัยไว้ล่วงหน้านะคะ ยินดีรับคำโต้แย้ง หรือสั่งสอนได้ตามสมควรเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้และเทคนิคกันค่ะ

เอาละค่ะ .. ปรับจาก Mode นังปีศาจตะกี้ มาเป็นนางงามรักเด็กกันต่อค่ะ .. ^^"

ก่อนจะลงมือทำ .. เรามาเตรียมอุปกรณ์กันก่อนค่ะ ..

อุปกรณ์ที่ต้องใช้ ..

1. คริสตัล ขนาด 4 ม.ม. = 60 เม็ด (หากจะทำไล่เฉดสี อย่างในภาพ ไล่ 3 เฉด เข้ม กลาง อ่อน ก็ใช้สีละ 20 เม็ดค่ะ)
    2. ลูกปัดใส เม็ดเล็กๆ = 45 เม็ด
    3. เอ็น ยาวประมาณ 50 ซ.ม. = 1 เส้น
    4. ตัวปิดปม = 1 คู่
    5. ตะขอแบบกด = 1 คู่
    6. กรรไกร
    7. คีม
    8. ความตั้งใจ (ฝีมือไม่มีไม่เป็นไร แต่ถ้าไม่มีความตั้งใจ ไม่สำเร็จแหง๋มๆ) ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : อยากใช้ชื่อนี้ แต่มันซ้ำ - [ 19 ก.ค. 49 09:01:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com