CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

[How to] Pattern เจ้าถุงแป้ง & ถุงปุ๋ย ครับ

มาแล้วครับ เจ้าถุงแป้ง & ถุงปุ๋ย ตามสัญญา
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J4585619/J4585619.html นะครับ  

อย่างที่บอกไว้ในกระทู้ก่อนหน้านี้ว่าจะเปลี่ยน code การถักนิดหน่อย
    เพื่อให้ตรงกับของท่านอื่นๆ ซึ่งเป็นแบบสากล ก็จะเริ่มเปลี่ยนกับเจ้า2ถุงนี้เป็นต้นไปนะครับ
    W  =  V    :   การเพิ่มโซ่ (ถัก  X 2 ครั้งในโซ่เดียวกัน)
    M   =  A    :  การยุบโซ่ (ถักยุบ 2 โซ่ให้เหลือโซ่เดียว)

Code แบบนี้จะช่วยทำให้ดูเข้าใจได้ง่ายกว่านะครับ (ทำไมตอนแรกคิดไม่ออกว่าตัว
    V และ  A  มันมีส่วนสมมาตรกันก็ไม่รู้555)

ยกรูปมาให้ดูอีกครั้ง รูปที่3 คือถัก V  รูปที่4-5 คือถัก A นะครับ
    ถ้าใครซื้อหนังสือการถักจากญี่ปุ่นส่วนใหญ่เค้าจะใช้สัญลักษณ์ ตามตัวที่อยู่นอกกรอบน่ะครับ

แก้ไขเมื่อ 03 ส.ค. 49 10:55:51

จากคุณ : fozzil - [ 3 ส.ค. 49 08:41:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com