CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

~~~ Border ~~~ ใกล้ความจริงแล้วจ้า

โม้มาหลายตอนเต็มที เพื่อน ๆ ยังไม่เห็นหน้าตาของงานซักทีเลย ฮ่า ฮ่า

วันนี้ได้เห็นส่วนที่เรียกว่า quilt top แน่นอนแล้วค่ะ แต่เป็นขนาดจิ๋วหน่อยนะคะ ให้ทำชิ้นใหญ่ คงอีกนาน กว่าเพื่อน ๆ จะได้เห็น

แนนนี่แนะนำเรื่องการตัด การต่อผ้า การเย็บให้ตะเข็บตรงสวยไปแล้ว วันนี้แนนนี่จะมาแนะนำเรื่อง border ของควิลล์กันค่ะ

สิ่งสุดท้ายที่เราทำ quilt top คือส่วนของขอบนี่แหละค่ะ ติดขอบเสร็จ เราก็ได้เห็นแบบสมบูรณ์แล้วว่า ควิลล์เราจะมีหน้าตาเป็นอย่างไร

อันนี้เป็นรูปหลังจากผ่านขั้นตอน ตัด ( ผ้าขนาด 4 1/2 x 4 1/2 นิ้ว จำนวน  6 ชิ้น ) การต่อ เรียบร้อยแล้วนะคะ

แก้ไขเมื่อ 07 ส.ค. 49 13:57:16

แก้ไขเมื่อ 07 ส.ค. 49 13:51:39

จากคุณ : madam_ozzy - [ 7 ส.ค. 49 13:50:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com