Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

>>>รับน้อง Terrier มาแล้วค่ะ รบกวนสอบถามด้วยนะคะ<<<{แตกประเด็นจาก J5524091}

จากประกาศ นี้ http://forum.sanook.com/forum/index.php?topic=2124425.0

เป็นที่มาของกระทู้พันทิปนี้ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J5524091/J5524091.html

ทำให้คืนนี้กลายเป็นคืนที่เต็มไปด้วยความรู้สึกต่างๆ มากมาย

จากเดิมที่กำลังเริ่มมองหาน้องหมาซักตัว จนไปสิ้นสุดความคิดที่ว่าจะเลี้ยงปอม
    หากว่ามีธุระด่วน ต้องเดินทางไกลไปทำงาน ทำให้ยังไม่ได้ตัดสินใจไปรับน้องมา
    กลับมาวันนี้ กำลังจะตัดสินใจเด็ดขาด ว่าจะเดินทางไปรับน้องปอม หากน้องปอมยังรออยู่

ทว่า เปิดกระทู้เช้านี้ สะดุดตากับกระทู้ที่ว่า

" หาผู้อุปการะเทอร์เรียสีขาวครับ "

วันนี้ เป็นวันหนึ่งในไม่กี่วันที่ลืมมือถือไว้ที่บ้าน ทั้งที่ปกติจะพกเป็นอวัยอะที่ 33 อยู่แล้ว
    วันนี้ เป็นวันหนึ่งที่มีประชุมเช้ามาก ทำให้มาทำงานแต่เช้า แต่กระทู้นี้ กลับตั้งเช้ากว่า

คิดวกไปวนมาอยู่พักหนึ่ง ตัดสินใจกดโทรศัพท์ออฟฟิสโทรไปตามเบอร์ที่แจ้ง

... ตู๊ดดดดด ตู๊ดดดดดดด ตู๊ดดดดดดดด ...

ไม่มีผู้รับสาย
    นึกในใจว่า คงมีคนรับน้องไปแล้วล่ะมั้ง

ซักพักก็มีโทรศัพท์กลับมาที่ออฟฟิส ถามว่า มีคนโทรไปหาคนชื่อ... หรือเปล่า
    เดาเอาเองว่า คงเป็นเจ้าของประกาศ ฮ่าๆ รีบรับสายโอน พร้อมประโยคแรก

" เอ่อ น้องหมา Terrier ที่ประกาศน่ะค่ะ น้องหมายังอยู่หรือเปล่าคะ "

จากบัดนั้น จนบัดนี้ น้องหมาดังกล่าว นอนหลับปุ๋ยอยู่ข้างๆ เตียงในห้องนอนแล้วค่ะ ^^

ขอขอบคุณคุณ rinoil และคุณแม่ ที่เป็นธุระ และมีใจเมตตากรุณาดูแลน้องหมาอย่างดีมากๆ ค่ะ
    ขอขอบคุณคุณ jajahappy ที่มาแจ้งข่าวในพันทิปทำให้ได้ทราบเรื่อง และทำให้ได้ไปรับน้องหมามาค่ะ

ใครบางคนเคยบอกไว้ตอนตามหาปอมสักตัวว่า
    " จะได้หมามาเลี้ยงเนี่ย มันต้องเป็นพรหมลิขิตนะคะ "

เชื่อจริงๆ ค่ะ

จากคุณ : cocoa butter - [ 19 มิ.ย. 50 23:40:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom