Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ แนะนำแหล่งขายผ้าในโตเกียวค่ะ Nippori Textile Town @@

เมื่อหลายเดือนก่อนเราอ่านกระทู้ในห้องแอดเจแปนโต๊ะไกลบ้าน คนถามถามว่ามีที่ไหนขายผ้าในโตเกียวบ้าง

คำตอบนึงคือแถวๆ นิปโปริ ตอนนั้นได้ยินก็ไม่ได้สนใจอะไรมากค่ะ ด้วยความที่คิดว่าร้านที่เราซื้ออยู่ มีผ้าให้เลือกพอเพียงแล้ว

สองเดือนที่แล้ว เพื่อนของอาจารย์พอรู้ว่าเราชอบงานผ้า ก็บอกให้ลองไปดูที่นิปโปริอีก แต่จนแล้วจนรอด ก็ยังไม่ได้ลองไปเสียที

วันนี้ฤกษ์ดี ไปหาหมอ กะว่าขากลับขอไปแวะดูหน่อย ยังไงก็ต้องต่อรถไฟกลับบ้านที่นั่นอยู่แล้ว (ต่อรถไฟมาเกือบร้อยครั้ง ไม่เคยรู้เลยว่าย่านขายผ้าอยู่ใกล้แค่เอื้อมเท่านั้น)

ว่าแล้วเมื่อคืนก็หาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตค่ะ เนื่องจากวันนี้อากาศไม่ดี ฝนตกตลอด เลยไม่ได้เอากล้องถ่ายรูปติดไป

ไปจิ๊กรูปเค้ามาลงประกอบกระทู้ ลองโพสลิงค์แล้วพอส่งความเห็นที่หนึ่งไป พันทิปบอกว่ากระทู้โดนลบไปแล้ว อะไรกันเนี่ย

สงสัยลิงค์เว็บฝากรูปเป็นลิงค์ต้องห้ามรึเปล่าคะ ยังไงลองใช้คำว่า Nippori Textile Town เสิร์ชในกูเกิ้ลเพิ่มก็ได้ค่ะ กลัวกระทู้โดนลบอีก

มาดูแผนที่กันดีกว่าค่ะ นิปโปริคือสถานีที่เราวงกลมสีชมพูๆ เอาไว้ อยู่ห่างจากอุเอโนะแค่สองสถานีเอง

เราส่งสองกระทู้นะคะ ไม่แน่ใจว่ากระทู้แรกจะโดนลบหรือเปล่า ถ้าขึ้นทั้งสองกระทู้ วานเพื่อนๆ ลบกระทู้ล่างให้ด้วยค่ะ

จากคุณ : Pattylala - [ 19 เม.ย. 51 17:50:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom