Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[ * ~ Z u M o ~ * ] ... หนี่งปีแล้วเหรอเนี่ย? ที่มู๋มาวิ่งเล่น ณ ห้องแมว แห่งนี้ ... says:

ยังจำกันได้มั้ย ??? ........ เมื่อวันที่ 7 ก.ย. 50 เวลา 14:28:34

มีเด็กซนคนหนึ่ง เข้ามาแนะนำตัว ........ พร้อมกับความหวังของแม่มาน
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    นู๋ชื่อ "ฟิวด์คุง" .. แม่ผมอ่ะเปอร์เซีย แต่มะรู้ว่าพ่อผมเป็นใครอ่ะคับ ..
    หน้าตาเลยออกมาเป็นอย่างนี้ .. โตขึ้นผมจะเป็นเหมือนแม่มั้ยคับ ..
    เจ้านายผมอยากให้ผมเหมือนแม่อ่ะคับ (อุตส่าห์ไม่ไปซื้อตัวอื่นมา แต่กลับเอาผมมาเลี้ยงแทน)
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    อ๊ะ ............. ยังจำหน้าเด็กคนนั้นมะได้ ชิมิ ........... งั้นตามมาดูที่นี่ได้เล้ยยย
    (ตอนนั้นเพิ่งได้ login มาใหม่สดๆ เลยมาพร้อมความเซ่อๆ ซ่าๆ ทำให้กระทู้นี้ยังอยู่ ฮ่าฮ่าฮ่า)

http://topicstock.pantip.com/jatujak/topicstock/2007/09/J5794376/J5794376.html

หลังจากนั้น .... พัฒนาการของเด็กคนนี้เป็นยังไงกันบ้าง คงจะรู้กิตติศัพท์กันดีนะคะ
    เพราะช่วงนั้น แม่มานถ่ายรูปไว้เยอะเลย ... จึงได้ลงกระทู้ชนิดที่ว่าบ้าระห่ำมั่กๆ
    ไม่เคยได้ลงรูปซ้ำเลย สักครั้งเดียว แม้กระทั่งรูปยามนอนของเด็กคนนี้
    (หลังๆ เริ่มมีย้อนอดีต .... หุหุ .... แต่คงไม่ทำให้เบื่อกันมากมายกับรูปเก่าๆ ของมู๋)

วันนี้ได้คัดรูปช่วงเวลาที่ผ่านมา .... ว่าในแต่ละเดือนนั้น เด็กคนนี้เป็นอย่างไรบ้าง

Aug 07 - รูปวันวาน ... หลังจากรับเด็กน้อยมาได้เพียงวันเดียว (วันที่ 12 สิงหาคม 2550)
    Sep 07 - รูปวันวาน ... หลังจากที่เพิ่งวิ่งเล่นได้ไม่เท่าไหร่ (ก่อนนี้ขายังไม่แข็งแรง)
    Oct 07 - รูปวันวาน ... ที่ทำให้ได้ป้าอู๊ดเข้ามาอยู่ด้วย (วันที่ 18 พฤศจิกายน 2550)
    Nov 07 - รูปวันวาน ... กับเสื้อตัวแรกและตัวเดียวที่เจ้าฟิวด์ได้ใส่เกิน 1 ครั้ง ฮ่าฮ่าฮ่า
    Dec 07 - รูปวันวาน ... ที่ทำให้หลายๆ คนนอกห้องแมว ได้รู้จักมู๋ฟิลด์
    Jan 08 - รูปวันวาน ... ที่หลายคนบอกว่า มู๋ส่งตาหวาน (ทุกวันนี้ยังมองไม่ออกเลย แหะๆ)
    Feb 08 - รูปวันวาน ... กับการอำลาจากโป๋ยที่รักของมาน
    Mar 08 - รูปวันวาน ... กับผ้าปูที่นอนแสนหวาน
    Apr 08 - รูปวันวาน ... กับการหยอกเอิน และออดอ้อนแม่มาน
    May 08 - รูปวันวาน ... กับการที่โดนจิ้มตรูด ให้น้ำเกลือ
    (และทำให้นึกถึงความรู้สึกที่แสนจะเศร้าใจกับการป่วยของป้าอู๊ด)
    Jun 08 - รูปวันวาน ... ที่ทำท่าและอาการ "ไม่ปลื้ม" ด้วยหู ฮ่าฮ่าฮ่า
    Jul 08 - รูปวันวาน ... ที่มานเล่น "ต๊ะเอ๋" โผล่จากใต้หมอน อิอิ
    Aug 08 - รูปวันวาน ... ที่ไม่นานนี้เอง

...

จากคุณ : Field ~ Kung - [ 7 ก.ย. 51 03:25:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom