Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วันที่ 2 -- เรียนตัดเสื้อผ้าระดับ 1 (คอร์สวันธรรมดา) ที่ศูนย์ฝึกอาชีพกรุงเทพฯ ม.รามคำแหง โดย อ.มด (โพสต์โดยพิม)

ผีเสื้อ

สวัสดีค่ะ ... วันที่ 2 ของการเรียนตัดเสื้อผ้าสตรีระดับ 1 ก็มาแล้วนะคะ มาช้าหน่อย  พอดีคอมส์มีปัญหา ^^"
    .
    .
    วันนี้  พอไปถึงที่ห้องสอน  ปรากฎว่า อาจารย์มดที่น่ารัก เขียนหัวข้อที่เราจะต้องเรียนกันในวันนี้ ไว้บนกระดาน เรียบร้อยแล้ว พอเราไปถึง เราก็ต้องจด ๆๆ กันก่อนเลยค่ะ  เพราะเดี๋ยวช่วงลงมือปฏิบัติกัน  จะไม่มีเวลามาจด  (จริง ๆ ก็มี  แต่อยากเอาไว้จดรายละเอียดเพิ่มเติมมากกว่าอ่า)  
    .
    .
    .
    เรามาเริ่มกันเลยดีกว่านะคะ

ป.ล. วันนี้มีจำนวนเพื่อน ๆ ที่มาเรียนเยอะกว่าเมื่อวาน  (คือ เมื่อวานมีน้อยกว่า 11 คน)  ไม่รู้จะมีใครดีใจไหม  แต่พิมอ่ะดีใจค่ะ

ป.ล.  จริง ๆ การเรียนที่นี่ มีงานที่จะต้องกลับไปทำที่บ้านทุกวัน  (แปลว่า ... ทำที่ รร. แล้วไม่เสร็จค่ะ -*-)  งานของเมื่อวาน (วันที่ 1 ของการเรียน ก็มีค่ะ  เป็นการเดินจักร (ไม่ใส่ด้าย) บนกระดาษ  ตามเส้น ที่อาจารย์ได้เขียนมา  ก็มีทั้งเส้นตรง วงกลม  เส้นหักมุม ...

แต่พอดีพิมส่งงานไปแล้วค่ะ   ก็เลยไม่มีตัวอย่างมาให้ดู  เดี๋ยวพรุ่งนี้ถ้ามีโอกาส จะขอถ่ายรูปงานที่ อาจารย์มด  มาให้นะคะ

ป.ล. ทั้งคำขอบคุณ ทั้งหัวใจที่ให้พิมมาเนี่ย ... ทั้งหมด  พิมขอยกให้กับอาจารย์มดค่ะ  เพราะถ้าไม่ได้ อ.มด แล้ว  คงไม่มีกระทู้พวกนี้แน่นอนจ้า   และก็ขอให้เพื่อน ๆ ที่เรียนด้วยกันด้วยค่ะ   เพราะเพิ่งรู้มาเหมือนกันว่า เพื่อน ๆ ที่เรียนร่วมกันในห้อง หลายคน เล่นพันทิปด้วยน๊าา

-----------------------------------------------------------------------------------------------

หมายเหตุ  เจตนาในการตั้งกระทู้เกี่ยวกับการเรียนตัดเย็บที่นี่ มิใช่จะลบหลู่ อ. มด  หรือว่า มีเจตนาไปในทางไม่ดีหรอกนะคะ  

แต่พอดีมีเพื่อน ๆ ที่นี้บางคนบอกว่า ตอนไปสมัครแล้วทางโน้นว่าเต็ม เลยไมไ่ด้ไปเรียน  พอมารู้ว่าคนที่สมัครแล้วไม่ไปเรียน เขาเลยรู้สึกเสียโอกาส  เลยขอให้พิมช่วยมาโพสต์ที่เรียนให้สักหน่อย ... พิมเองก็คิดว่า จะเป็นประโยชน์สำหรับคนอยากมาเรียน แต่ไม่มีโอกาส คนอื่น ๆ ด้วย  และที่สำคัญก็เป็นการทบทวนให้ตัวพิมเองด้วย

หากมีอะไรผิดพลาดยังไง พิมต้องขอโทษด้วยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 09 ต.ค. 51 19:55:24

แก้ไขเมื่อ 09 ต.ค. 51 19:35:23

จากคุณ : @ - ENYA - @ - [ 9 ต.ค. 51 19:34:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom