Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

~~~ ( Sewing ) ไวปานจรวด How To crochet hook roll ~~~

สวัสดีค่ะ

มาตามคำเรียกร้องค่ะ ฮาวทูที่ใส่เข็มโครเชท์ สามารถนำไปดัดแปลงเป็นที่ใส่ดินสอสี หรือเข็มนิตติ้งก็ได้ค่ะ

ช่วงนี้แนนนี่ผลิตที่ใส่เข็มโครเชท์เหมือนโรงงานเลยค่ะ ทำมันทุกวันตามคำรีเควส แลกของกับเพื่อน ๆ ในห้องนี้สนุกไปเลยค่ะ มันเป็นงานที่ง่ายมาก เป็น weekend project ได้สบายเลยค่ะ

อันใหม่นี่ทำให้น้องหน่อยจิง แลกกับกระเป๋าถักปุ่ม ๆ ยอดฮิต ฮี่ฮี่ ก็เลยได้โอกาสทำฮาวทูให้เพื่อน ๆ ดูนะคะ

เริ่มกันเลยเนาะ

ก่อนอื่นเราต้องหาผ้า เลือกสี เลือกลาย ตามใจเลยค่ะ
    แล้วก็ตัด.............

1) 6 cm x ความสูง ของชิ้นงานค่ะ ขนาดนี้เราจะตัด 2 ชิ้น ของผ้าสีส่วนหัวและท้ายของงานค่ะ
    ขนาดที่แนนนี่ตัดคือ 6 x 24 cm

2) 4.5 cm  x ความสูง ของชิ้นงาน ตัดตามจำนวนช่องที่เราต้องการ
    ขนาดที่แนนนี่ตัดคือ 4.5 x 24 cm

จัดการเย็บต่อกันให้เป็นผ้าผืนเดียว

((( เข้ามาเติม ขนาดผ้าที่ตัด แนนนี่รวมตะเข็บไว้แล้วค่ะ )))

แก้ไขเมื่อ 04 เม.ย. 52 11:28:36

จากคุณ : madam_ozzy - [ 4 เม.ย. 52 11:19:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com