CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

สอบถามตัวอักษราย่อครับ

จากที่ผ่านมา เวลาดูรูปกล้วยไม้ตามเว็บต่้าง ๆ    จะมีตัวอักษรย่อภาษาอังกฤษที่เป็นตัวย่ออยู่ เลยจดมาถามเพื่อนๆในห้องช่วยชี้แนะด้วยครับ
     c = Cattaleya  ,  var = variable ( ใช่ไหมครับ ) นอกเหนือจากนี้มี    Blc. , Lc. , am/aos , fcc/ost (เจ้า 2 ตัว หลังมาจากรูปแคทครับ)
    นอกเหนือจากที่ผมพิมพ์  ใครมีตัวย่อตัวอื่นรบกวนบอกเพิ่มเติมด้วยครับ  (  ขอบคุณครับ  )

จากคุณ : redpig69 - [ 24 ส.ค. 47 15:12:32 ]