CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ครอกน้อย...ชุดใหม่....วอนผู้ใจดี... รอรับอุปการะค่ะ

จริง ๆ ก็เจอเจ้าครอกนี้ก้ประมาณช่วงต้นพฤศจิกายนที่ผ่านมา โดยเรื่องมันมีอยู่ว่า...
    น้องสาวของแจนไปทำธุระที่บ้านญาติของแฟน... และก็เจอเจ้าครอกนี้ที่บ้านหลังหนึ่ง...
    แต่พอไปอีกครั้ง.. ก็เจอมันระเห็ดออกมาตรงพงหญ้าระแวกบ้านหลังนั้น... จึงถามร้านขายของแถวนั้นว่า
    เกิดอะไรขึ้น เพราะเมื่อคราวก่อนมายังเห็นมันอยู่ในบ้านนั่นอยู่เลย...
    คนที่ร้านค้าก็บอกว่า
    "มันเป็นหมาที่หลงมาจากไหนไม่รู้และได้มาอยู่ที่นี่... และอยู่ไปได้แป๊บเดียว ก็เข้าไปแอบคลอดลูกในบ้านนั้น
    แต่เขาไม่ชอบเลยขนมันออกมาทั้งแม่ทั้งลูกเลย มากองไว้ตรงพงหญ้านั่นแหละ"

น้องสาวแจนกะแฟนเขาสงสาร ก็เลยไปฝากบ้านญาติเลี้ยงไว้ก่อน...

น้องสาวมาเล่าให้แจนฟังตั้งแต่นั้น... ซึ่งก็แปลกใจเพราะปกติน้องสาวจะไม่ข้องแวะกับหมาแปลกหน้า
    น้องสาวบอกว่าตัวแม่มันใจดีมาก ๆ เลย ให้ข้าวแค่มื้อเดียวก็ให้จับลูก ๆ ได้แล้ว...
    ตอนฝากก็ไม่คิดอะไรล่วงหน้าไว้เลย....

...พอเวลาผ่านไปเจ้าตัวน้อย..ก็เริ่มเติบโตขึ้นเรื่อย ๆ และส่งเสียงดัง... ทางญาติของแฟนก็เริ่มไม่ Happy แล้ว...
    เราก็เกรงใจเขา

เพราะจริง ๆ แจนเองแหละที่ไปบอกให้ฝากไว้... ก็คือกะจะรอสักระยะให้หย่านมแล้วจะหาบ้าน
    แต่ช่วงนี้น้ำนมแม่หมาก็ไม่มีแล้ว เด็ก ๆ ก้เริ่มส่งเสียงร้อง....
    (ญาติก็เริ่มบ่นว่าจะปล่อยออกไปบ้าง ไปปล่อยวัดบ้าง...เฮ้อ...)

ตอนนี้ก้เลยต้องเข้าไปช่วยกันต่อรองขอ... รอเวลาสักนิดเพื่อประกาศหาบ้าน....
    ถึงเวลาจริง ๆ ที่ต้องหาบ้านให้แล้วเพราะก่อนจะเกิดเหตุการณ์ "ปล่อยวัด" ตามประสาของคนไม่เข้าใจชีวิต
    อันน่าสงสารของเด็กเหล่านี้ที่เลือกเกิดไม่ได้...นั่นเอง...

แจนก็ผิดเอง ที่ทำให้เขาไม่พอใจ...(บอกตรง ๆ ลืมนั่นแหละว่ามีอีกชุดหนึ่งที่รับจะหาบ้านให้นั่นเอง...)

รบกวนเพื่อน ๆ (อีกแล้ว)... พิจารณารับไว้ในอ้อมอกอ้อมจายยย บ้างนะคะ... (อาจจะเหนื่อยไปหน่อยเลยทำให้
    คำไม่ไพเราะเท่าไหร่เลย)

มาดูรูปลูกหมากันเลยนะคะ แจนตั้งชื่อชั่วคราวไว้ให้แล้วที่รูปค่ะ

แม่ก็ใจดี ลูก ๆ ก็น่ารักค่ะ...ถ้าเพื่อน ๆ ท่านใด สนใจรับอุการะติดต่อได้ที่ แจนเลยนะคะ 018355309 ค่ะ

ตัวที่ 1 ค่ะ เป็นตัวเมียค่ะ....

จากคุณ : Jannyfer - [ 17 ธ.ค. 47 22:32:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป