CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

วัชพืชในเรือนกล้วยไม้

คือว่าตอนนี้ ที่บ้านไม่มีกล้วยไม้ใหม่บานเลย ก็ เลยถ่ายรูปเจ้าพวกวัชพืช ผมก็ไม่รู้เจ้าพวกนี้จัดอยู่ในกลุ่มวัชพืชหรอเปล่านะครับ แต่ว่าผมไม่ต้องการน่ะ มันขึ้นเอง ก็ ไม่รู้ว่า มันมาขึ้นได้อย่างไร บางทีพึ่งผสมเครื่องปลูกซึ่งก็ ไม่น่ามีเจ้าพวกนี้อยู่ อาทิตย์เดียวมีเจ้าพวกนี้ขึ้นแล้ว แรกๆ ผมก็ว่ามันสวยดีเป็นธรรมชาติ แต่ว่าตอนหลัง ชักโตกว่ากล้วยไม้แล้ว แล้วก็ ไม่รู้ว่ามันไปขัดขวางการเจริ์ญเติบโตของกล้วยไม้เราหรือเปล่า เผื่อว่าท่านใดมีวิธีกำจัด ที่ดีกว่าการถอน หรือใครมีต้นไรแปลกก็ เอามาแจกจ่ายเพื่อนๆในนี้ก็ได้ครับ

เริ่มด้วยต้นยอดฮิตก่อน

จากคุณ : Amder - [ 6 ม.ค. 48 12:40:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป