CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

- - - >>> เรามาผสมสิงโตกันเถอะ <<< - - -

สืบเนื่องจากกระทู้ลูกใครหว่า ของป้าการ์

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J3572656/J3572656.html

เพื่อนๆหลายท่านจากกระทู้ดังกล่าว (จริงๆเห็นแค่2ท่าน 555) สอบถามเรื่องการผสมสิงโตเข้ามา
    ตามที่มีประสบการณ์พอสมควร สรุปให้อ่านได้คร่าวได้ดังนี้ครับ

เวลาการผสม

ช่วงเช้าจะดีที่สุดครับ 6.00-10.00
    ในหน้าหนาวจะให้ผลการติดดีที่สุด
    รองลงมาจะเป็นหน้าฝน หน้าร้อนเปอร์เซ็นการติดจะน้อยมากๆ
    บางครั้งถึงติด แต่ฝักก็ไม่มีเมล็ดครับ
    ส่วนตัวแล้ว ทำไม่เลือกเวลาครับ ว่างตอนไหนก็ทำตอนนั้น
    ติดไม่ติดก็แล้วแต่ดวงครับ5555
    ส่วนเรื่องเกสรทั้งตัวผู้ตัวเมียที่เล็กๆ คงต้องใช้แว่นสายตาช่วยแล้วหล่ะครับ
    หรือไม่ก็ต้องเลือกผสมตัวที่ดอกใหญ่ขึ้นมาหน่อย
    ผสมพวกนี้ ต้องมือเบามากๆ เพราะว่ากลีบที่บอบบางของมัน
    บางครั้งจับไปจับมา แหย่เกสรไม่เข้าเสียที แต่กลีบดอกเฉามือไปแล้ว
    แล้วก็ควรจะเขี่ยเกสรดอกแม่ออกก่อนผสมนะครับ ระวังจะสับสนได้

แก้ไขเมื่อ 04 ก.ค. 48 19:21:16

แก้ไขเมื่อ 04 ก.ค. 48 17:33:31

จากคุณ : Oatz - [ 4 ก.ค. 48 16:07:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป