CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

Elementary of Rhynchostylis and their Hybrids

นักเลี้ยงกล้วยไม้มือใหม่ครับ จากการชักชวนของเพื่อนๆสนใจสกุลช้างมากเป็นพิเศษ และกล้วยไม้ที่มีกลิ่นหอม เนื่องจากเดิมที่สนใจไม้ดอกหอมอยู่แล้ว ดังนั้นจึงขอทำการเก็บรวบรวมข้อมูลเบื้องต้น เพื่อใช้เป็นเอกสารอ้างอิงสำหรับตนเองหรือผู้อื่นที่ต้องการ

ข้อมูลและรูปภาพที่นำมาแสดงอยู่ในกระทู้นี้ ต้องขออนุญาตเจ้าของข้อมูล/รูปภาพไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ

สุดท้ายรบกวนผู้รู้ครับ ช่วยเสนอ/ชี้แจง แก้ไข/เพิ่มเติม ในสิ่งที่ขาดตกบกพร่องให้ด้วยนะครับ

[คลิกเพื่อชมภาพขนาดจริง]

จากคุณ : ตะวันสุริยา - [ 24 พ.ย. 48 16:19:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป