CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ปีนี้มีใครสมัครเรียนที่ Harvard บ้างครับ พนันกับลูกสาวไว้

พยายามชวนลูกสาววัยสิบสองคุยขวบเรื่องอนาคตครับ
    มาลงเอยเรื่องที่ว่า Harvard มันเข้ายากนะ ไม่ค่อยมีคนไทย
    สมัครมากนักหรอก ปีหนึ่งน่าจะไม่เกินสิบคนที่กล้าสมัคร
    และที่สมัครเนี่ย จะได้ก็เพียงไม่กี่คน

ลูกสาวก็เถียง (ตามประสาวัยรุ่นกระเตาะ วัยอลวน)ว่า
    น่าจะมีคนสมัครเกินสิบคน และควรจะมี คนได้ตอบรับห้าคนต่อปี

เรื่องผล คงต้องรอเดือนมีนา  แต่ว่ามีใครสมัครบ้างครับ
    ระดับไหน สาขาอะไร  ช่วยให้ข้อมูลยืนยันหน่อยนะครับ

ผมเองก็อยากทราบเหมือนกันว่า คนไทยเรา
    มีคนเก่งที่กล้าสมัคร Harvard ปีหนึ่ง ๆ สักกี่คน  (แต่เชื่อ
    ว่าน่าจะมีมากกว่าสิบแน่นอน  ลูกสาวผมคงชนะ และได้กีตาร์
    ไฟฟ้าที่เขาอยากได้แน่ ๆ แต่ก็ยินดีให้อยู่แล้วตามประสา
    พ่อวัยห้าวลูกสาวโทนครับ;-) )

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  

แก้ไขเมื่อ 06 ม.ค. 49 02:58:03

จากคุณ : piangdin - [ 6 ม.ค. 49 02:54:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป