CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถามคนที่เรียนยูระดับสูงๆ หน่อย ว่าเรียนหนักขนาดไหนครับ

คือเดือนหน้าจะไปเรียนแล้วครับ ตอนนี้ค่อนข้างกังวลว่าไปเรียนกับเค้าจะสู้ไหวรึเปล่าอะครับ เพราะยูมันก็ระดับสูง และพอได้ไปอ่านประวัติ classmate เห็นว่าแต่ละคนมีประสบการณ์ทำงานเยอะมากๆ หรือจบจากยูดังๆ มาก่อนทั้งนั้น แต่ประสบการณ์ทำงานผมก็แค่ปีนิดหน่อยเอง แถมช่วงหลังๆ งานมันก็แทบจะไม่มีอะไรเท่าไหร่ แค่คอยนั่งแก้ระบบเดิมๆ คือช่วงที่ได้เรียนรู้อะไรใหม่จริงๆ มันแค่ครึ่งปีแรกเองครับ (สาขาที่จะไปเรียนเป็นเกี่ยวกับคอมครับ แต่เน้นที่การคิดออกแบบ application ใหม่ๆ) แถมตอนนี้ก็ห่างเหินจากการเรียนมาหลายปีเหมือนกันครับ (ค่อนข้างขี้เกียจกว่าสมัยเรียนมากๆ เลยครับ)

อยากให้พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยแชร์ประสบการณ์เรียนต่างแดนให้ฟังหน่อยครับ ตอนนี้ค่อนข้างเครียดๆ กับตัวเองครับ แหะๆๆ

ขอบคุณมากๆ นะครับ

จากคุณ : บรึ๋ยศักดิ์ - [ 15 ก.ค. 49 01:19:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com