CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

มหาวิทยาลัยในสหรัฐอเมริกา จัดการเรียนการสอนระดับ undergraduate อย่างไรครับ

คือ อยากทราบว่า มหาวิทยาลัยในสหรัฐอเมริกา โดยเฉพาะอย่างยิ่งมหาวิทยาลัยดังๆ อย่างกลุ่มไอวี่ ลีก เป็นต้น เขาจัดการเรียนการสอนระดับปริญญาบัณฑิตอย่างไรครับ ใครที่เคยมีประสบการณ์ไปเรียนต่อ แล้วได้รู้ ได้เห็น หรือได้สัมผัสมา เช่น อาจไปเป็นทีเอ หรือมีประสบการณ์การสอนเด็ก undergrad ของเขา ช่วยเล่าให้ผมฟังทีครับ ทั้งด้านวิธีการเรียน การสอน การสอบ การให้งาน การเข้าชั้นเรียน ฯลฯ ทุกอย่างเลยครับ เมื่อเล่าแล้ว กรุณาระบุชื่อมหาวิทยาลัย ชื่อสาขาวิชาที่เล่ามาด้วยนะครับ เพราะผมอยากรู้ว่าการเรียนการสอนบ้านเขากับบ้านเรานั้นเหมือน หรือต่างกันตรงไหน อย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

จากคุณ : orien - [ 30 ก.ค. 49 00:18:29 A:202.133.176.36 X: TicketID:100528 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com