Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กระทู้รวบรวมหนังสือ + สถานที่เรียน TOEFL, IELTS,GMAT และ GRE

เห็นมีคนถามเยอะเกี่ยวกับเรื่องนี้ทุกวันเลยน่ะค่ะ ตอนแรกๆเราก้ตอบให้ละเอียดแล้ว แต่จะให้พิมพ์ตอบทุกๆวัน ซ้ำๆ ในคำถามที่โจทย์เดิมๆ ก็คงไม่สามารถที่จะตอบได้ละเอียดเท่าเดิมได้ เพราะตอบหลายๆกระทู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ประจำ เราเข้าใจค่ะ แต่ก่อนเราก็ถามในพันทิปมาก่อน จึงอยากให้ความช่วยเหลือทุกๆคนในเรื่องที่ตัวเองพอจะช่วยได้ เพราะเราก็เคยผ่านตรงนี้มาก่อนเหมือนกัน ถ้าไม่ได้พันทิป เราก็คงมืดแปดด้าน ไม่รู้จะเริ่มตรงไหนดี

ดังนั้น เราขอตอบเกี่ยวกับหัวข้อนี้ทั้งหมดภายในกระทู้นี้กระทู้เดียวนะคะ แล้วถ้าใครมีข้อมูลเสริม เพิ่มเติมยังไง รบกวนด้วยค่ะ ถ้าเห็นด้วยก็ช่วยโหวตด้วยค่ะ เพราะว่าพอมีน้องๆพี่ๆมาถาม เค้าก็จะได้อ่านที่เดียวไปเลย ไม่ต้องมาตั้งบ่อยๆทุกวัน หลังๆสังเกตุได้เลยว่า คนตอบเกี่ยวกับหัวข้อนี้น้อยลงๆ ก็เพราะว่ามันมีกระทู้ถามทุกวันเนี่ยแหละค่ะ อยากให้กระทู้นี้ เป็นประโยชน์แก่ทุกฝ่ายค่ะ คนอยากรู้ ก็จะได้ข้อมูล คนตอบก็จะได้ตอบทีเดียว และให้ข้อมูลที่ละเอียดด้วย

ขอเริ่มหัวข้อตามนี้นะคะ
    1. TOEFL
    2. IELTS
    3. GMAT
    4. GRE

จากคุณ : zizzi - [ 21 ก.พ. 51 10:49:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom