@ ทำปอเปี๊ยะเวียดนาม ทานกันมั้ยคะ เอาการบ้านมาส่งคุณปูฯ กะคุณหมูแดงด้วยค่ะ@

….ส่งการบ้านแกงจืดลูกเงาะคุณหมูแดงค่ะ ทำทานเมื่อวาน ใส่แครอท ด้วย อร่อยมากค่ะ(ชมตัวเอง)
    เหมือนแกงจืดจริง ๆ ซะที ตามปกติจะใส่มั่ว ๆ ออกมาไม่ค่อยเป็นแกงจืดซักทีจะเหมือนซุปผักของฝรั่งน่ะค่ะ….
    อ้อที่คุณหมูแดงถามเรื่องผัก ...ตัวเองชอบทานบร็อคโคลี่และ แครอทสด กับน้ำพริกค่ะ(ผักสามัญประจำบ้าน) กรอบ ๆ กรุป ๆ ถ้าไม่ขี้เกียจบางทีก็ต้มค่ะ

จากคุณ : แจ๋วจอมแจ๋น - [ 20 ม.ค. 47 05:14:13 ]