แม่ครัวจอมบ่นตอน "คุ้กกี้ของดิฉัน ไหม้อีกแล้ว"

ความเดิมต่อจากตอนที่แล้ว...
    http://www.pantip.com/cafe/klaibann/topic/H2684788/H2684788.html
    ดังที่ได้สัญญาไว้ ว่าได้ทำคุ้กกี้ให้คุณพราวได้ชิม
    ปรากฎว่า คุณ จ. สาวสวยของเรา (อีกแล้ว) บอกว่า "ไหม้ทุกทีเลยนะ คุณพธู คราวที่แล้วก็ไหม้ ให้เรากินไหม้ๆ เรื่อยเลย แต่ขอบอกนะ ว่าสูตรนี้อร่อย คุณเอาไปบอกเพื่อนๆ ได้"
    ดิฉันก็กะว่าถ้ามีเวลาจะไปตั้งกระทู้บอกสูตรคุ้กกี้ที่แสนจะง่าย (คือ ถ้าพธูไทยทำได้นะคะ คนอื่นก็ทำได้ค่ะ น่าจะได้ดีกว่าอีกค่ะ ดิฉันคิดว่า...เช่นนั้น)

วันนี้ก็ได้ฤกษ์เบิกชัย มานั่งเขียนอะไรได้ยาวๆ สักหน่อย
    พร้อมใช้เวลาในการติดรูปที่ฝึกถ่าย และบรรจงย่อ ตลอดไปจนถึงการทำกรอบ
    เรียกว่า งานนี้ดิฉันได้เรียนรู้แบบครบวงจรนะคะ
    แต่ก็นั่นแหละ อย่างที่เกริ่นไว้ในหัวข้อว่า "คุ้กกี้ของดิฉัน ไหม้อีกแล้ว"
    ก็ทำทีไรมันไหม้เสียทุกที แต่ด้านหน้านี่มันดูดีมากเลยค่ะ อย่างรูปที่แสดงนี้
    ผลเป็นเช่นไร ต้องถามคุณพราวดู เพราะเธอบอกดิฉันว่า อร่อยค่ะ
    ดิฉันก็เลยคิดว่า เป็นสูตรที่สอบผ่านจากคุณ จ. และคุณพราว สามารถนำมาเปิดเผยต่อสาธารณชนได้

จากคุณ : พธูไทย - [ 7 มี.ค. 47 03:03:46 ]