CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ร้อนนัก..มาทานทับทิมกรอบหวานๆเย็นๆให้ชื่นใจกันดีกว่า..

เคยเห็นแม่บ้านหลายรายเข้ามาถามว่า ทำทับทิมกรอบยังไงแป้งถึงจะเหนียวติดมันแกวหรือแห้วเป็นสีใสสวย.
    ตัวเองก็เคยมีปัญหานี้เหมือนกัน ก็ได้คำแนะนำจากแม่บ้านห้องนี้ถึงวิธีการทำ
    รอๆก็ยังไม่เห็นใครเอารูปมาแปะ..ช่วงนี้ร้อนมากๆ อีกทั้งพอดีมีเพื่อนทานด้วยก็เลยจัดการทำซะ
    ออกมาเป็นทับทิมสีใสสวยใช้ได้ดีเลยค่ะ..เลยขอเอาสูตรมาแบ่งกันอีกทีนะคะ
    ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆแม่บ้านทุกคนด้วยนะคะ ที่ให้คำแนะนำไว้ค่ะ
    ถ้วยนี้ทำเสร็จแล้วค่ะ หม่ำหมดชามไปแล้ว แต่ทำเยอะ หม้อใหญ่ ใครจะร่วมวง เชิญเลยนะคะ

จากคุณ : ปูขาเก เซมารู - [ 13 ก.ค. 47 05:25:07 ]