CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

///////// อยากทราบความรู้สึกของคนที่เก่งภาษาEng ว่าก่อนที่เราจะได้ภาษาEng... //////

อยากถามว่าสำหรับคนที่ตอนนี้ ที่คิดว่าภาษาของตน อยู่ในระดับสามารถ สิ่อสารกับเจ้าของภาษารู้เรื่องดี
    ก่อนที่คุณจะได้ภาษาในขั้นนี้ คุณต้องทำอย่างไรมาบ้างค่ะ มีความกดดันอะไรไหม เรียนที่ไหน ทำอย่างไรเพื่อให้ตนเองได้ภาษาค่ะ
    เพื่อเป็นคำแนะนำสำหรับคนที่กำลังต้องการเรียนรู้ภาษาEng ในยามอายุเลยเลข 3 แล้ว

โดยเฉพาะท่านที่เพิ่งจะได้ภาษาตอนที่อยู่ในช่วงวัยทำงานนะคะ คือ เป็นผู้ใหญ่แล้ว
    ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : v - [ 29 ก.ย. 47 13:59:30 A:203.107.155.191 X: TicketID:032021 ]