CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

สอบถามเซียนโทรศัพท์ฝรั่งเศสครับ ...

ตอนนี้ผมทำสัญญาโทรศัพท์กับ France Telecom และเน็ท Wanadoo ครับ ผมเลือกโปรโมชั่นสำหรับโทรศัพท์ คือ L'appel Liberte เงื่อนไขคือ 0,13 E / appel  5 E abonnement / mois

1. ผมเข้าใจว่า ผมต้องเสียแน่ๆ เดือนละ 5 ยูโร และค่าโทร ครั้งละ 13 Centime สำหรับโทรเข้า Fix ฝรั่งเศส (ไม่รวมมือถือ,ต่างประเทศ) ใช่ไหมครับ ซึ่งคิดค่ายกหูครั้งเดียว โทรนานเท่าไรก็ได้ เหมือนเมืองไทย ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกไหมครับ

2. ดังนั้น ผมจะสามารถโทรเข้าเบอร์ในบัตรเอเชีย ที่มันเขียนว่า คิดราคาเท่าโทรศัพท์บ้านได้ไหมครับ เช่นเบอร์ 08 xx xx xx xx

หรือผมควรโทรเข้าเบอร์ของศูนย์ที่รหัสตรงกับท้องถิ่นผมดี (ผมอยู่ Vichy) เช่น โทรไป Lyon เบอร์  04 xx xx xx xx อะไรแบบนี้ดีกว่าไหมครับ

3. ถ้าผมย้ายเมือง แล้วย้ายสัญญาโทรศัพท์ตามไปด้วยได้ไหมครับ

ขอบพระคุณในความกรุณาของทุกท่านนะครับ

จากคุณ : Players - [ 7 เม.ย. 48 04:45:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป