CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

**...Cooking Class กับเด็กชายนิคครับ ( พายฟักทอง )...**

สวัสดีครับ กระผมเด็กชายนิค อายุ ๒ ขวบ ๙ เดือนครับ
    เนื่องจากพี่เจนนี่ไปโรงเรียน ในวันนี้ผมเลยได้รับเลื่อนให้เป็นเชฟมือหนึ่ง
    วันนี้ผมจะมาสาธิิตวิธีทำพัมกิ้นพาย หรือพายฟักทองอร่อยๆนะครับ
    พอดีช่วงนี้ใกล้จะถึงวันฮาโลวีน ไปตลาดกับแม่ทีไรก็จะเห็นฟักทองเต็มตลาดทุกที
    ทำให้(แม่)ผมนึกอยากทานพายฟักทองขึ้นมาทันที พายนี้พ่อผมชอบมากกกๆๆๆ..
    พ่อบอกว่าสามารถทานพายนี้ได้ทีเดียวทั้งถาดเลยครับ
    แฮะๆ..แต่พ่อไม่ทำ พ่อบอกว่าพ่อเอ็นจอยพายที่ผมทำ
    ทานช้าๆ ทีละนิดๆ ได้อร่อยนานๆครับ..

แป้งพายนั้น ผมไม่ว่างทำ เนื่องจากยุ่งๆนั่งต่อบล็อกอยู่ เลยให้ผู้ช่วยทำแทน
    ผมตรวจงานผู้ช่วยแล้ว อืิมม์! โอเค ให้ผ่านครับ..ถ้าโผ้มทำเอง จะสวยกว่านี้ครับ แหะๆ..

ขอเชิญรับชมวิธีการทำพายฟักทองจากเชฟนิคได้เลยครับ..แต่น..แต๊นนน..

จากคุณ : ปูขาเก เซมารู - [ 30 ก.ย. 48 21:46:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป