CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ช่วยแนะนำปริญญาโทที่เรียนง่ายๆจบไวๆหน่อยค่ะ

**หมายเหตุ - กระทู้นี้ไม่มีเจตนาเขียนประชดใคร แต่ต้องการข้อมูลจริงๆค่ะ

ดิฉันจบด้านภาษามาเกือบห้าปี ความจริงไม่ชอบเรียนหนังสือเลยค่ะ แต่โดนคุณแม่ไล่ไปเรียนโทอยู่ทุกวัน เคยสมัครเรียนโทสองครั้ง ด้านการโรงแรมที่ต่างประเทศ และจิตวิทยาที่เมืองไทย ทั้งสองครั้งเรียนได้เดือนเดียวก็ลาออก แต่คุณแม่ดิฉันยังไม่ละความพยายาม ต้องการให้ดิฉันเรียนโทให้ได้ (เพื่อเกียรติและศักดิ์ศรีของครอบครัว) จึงอยากรบกวนเพื่อนๆสมาชิกแนะนำหลักสูตรปริญญาโทที่เรียนง่ายๆ ไม่หนักสมอง (เรียกกันตรงๆว่าเรียนเอาหน้าอ่ะค่ะ) จะเป็นในเมืองไทยหรือต่างประเทศก็ได้ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : กิ๊บปอง - [ 6 ต.ค. 48 04:18:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป