Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากรู้ว่า law firm ในประเทศไทยมีบริษัทไหนบ้างครับ รบกวนมาให้ความรู้เกี่ยวกับอาชีพนี้ด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

อยากรู้ว่า law firm ในประเทศไทยมีบริษัทไหนบ้างครับ รบกวนมาให้ความรู้เกี่ยวกับอาชีพนี้ด้วยครับ

ส่วนตัวอยากทำงานเอกชนครับ อย่างอาชีพ law firm ครับ ไม่อยากไปสายศาล อัยการ ผมเพิ่งจบศิลปศาสตร์ มธ เลยตัดสินใจมาเรียนปริญญาตรีอีกใบที่นิติศาสตร์ ภาคบัณฑิต จุฬาทันที ตอนอายุ 22 นี่ละครับ  

1 มีที่ไหนบ้างครับ ในประเทศไทย แล้วที่ไหนดังๆ และคนนิยมเข้ากัน
ปล ผมรู้จักแต่ baker & mckenzie อะครับ

2 ตำแหน่งใน law firm มีตำแหน่งอะไรบ้างครับ

3 ถ้าเรียนจบก็ประมาณ 24 เรียนเนติ ไม่น่าจะเกินปี เห็นพ่อผมว่ายังงั้น
ก็ประมาณ 25 ส่วนตัวอยากต่อโทต่างประเทศครับ เล็งทุน cornell ไว้
และทุนอื่นๆอีก กว่าจะจบก็ 27 28ละ เพื่อนๆว่าระหว่างนั้นก่อนเรียนต่อ
โท ควรหางานทำด้านกฎหมายก่อนดีไหมครับ หรือเรียนให้จบไปเลย
แล้วเริ่มทำตอน ช่อง 20 ปลายๆ แก่ไปไหมเนี่ยย อิอิ แล้ว law firm
เขาจะรับไหมน่าอายุ 20 ปลายๆ หรือรับแต่เด็กๆจบใหม่ อะครับ

4เพื่อนๆพี่ๆว่าผมควรปฏิบัติตัวอย่างไร เพื่อให้ได้โอกาสในการทำงาน law firm
ครับ ฝึกงานที่ firm นั้นๆรึเปล่า ?

5ใครมีประสบการณ์เพิ่มเติมส่วนตัวเกี่ยวกับ law firm โปรดให้ความรู้ด้วยครับ

ถ้าไม่มีอะไรผิดเพี้ยน นี่คืออนาคตที่ผมวางไว้อะครับ อาจจะดูเวอร์แต่
ผมก็ตั้งใจจริงๆนะ ;) ชอบทำงานในออฟฟิศอะครับ อยากเดินทางไปต่างประเทศ อยากพบปะผู้คนมากๆ อยากได้เงินเดือนเยอะๆ งานหนักเรียนหนักไม่กลัวหรอก

แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ค. 54 22:25:41

จากคุณ : ship9960
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 54 22:25:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com