Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนยัดเยียดให้ซื้อน้ำมันรำข้าวโดยแพทย์ในโรงพยาบาล ติดต่อทีมงาน

พ่อผมอายุ 69 แกไปหาหมอด้วยโรคปวดหลังเรื้อรังที่โรงพยาบาลแห่งนึง ก่อนออกจากห้องตรวจหมอและพยาบาล 2 คนก็เอากระปุกน้ำมันรำข้าวขึ้นมา แล้วก็บอกว่ากินแล้วดีนะ แพ็คนึงมี 6 กระปุก ราคา 5400 บาท ด้วยความที่พ่อผมแก่ไม่รู้เรื่องก็ไปเบิก ATM มาซื้อจ่ายเงินสดให้พยาบาลไป เพราะหมอบอกว่าอันนี้เบิกประกันไม่ได้

สิ่งที่เจ็บใจที่สุดก็คือ พ่อผมปัจจุบันเกษียณอยู่บ้าน ผมต้องเป็นคนหาเงินมาเลี้ยงครอบครัว การที่จะต้องมาแบกภาระ 5400 บาท มันมากเกินไป แถมไปเจอว่าที่มาขายให้ก็ราคาแพงกว่าซื้อข้างนอก แล้วไปเปิดในเน็ต เค้าประกาศให้ว่อนว่าไม่มีสรรพคุณในการรักษาโรค แล้วอย่างงี้จะมาหากินกับคนไข้ตาดำๆ อีก ผมยอมจ่ายนะถ้ามันรักษาได้ดีจริง ยิ่งไปกว่านั้น ทำให้ผมยิ่งเจ็บช้ำเข้าไปอีกว่าหมอซึ่งสังคมให้ความนับถือ ถึงได้หน้าเงินและขาดจริยธรรมของความเป็นหมอโดยสิ้นเชิง

ผมไม่ได้พูดถึงหมอและพยาบาลที่มีจรรณยาบรรณที่ดีในวิชาชีพนะครับ จึงอยากให้พี่ๆ น้องๆ ร่วมต่อต้านพฤติกรรมแบบนี้

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 53 20:52:48

จากคุณ : othellosomkiat
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 53 07:05:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com