CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

>> อันตรายแค่ไหน ถ้าตั้งท้องตอนอายุ 32>>

เพิ่งแต่งงานค่ะ อายุ 31 ปี
    ตั้งใจว่าจะมีลูกเลย เพราะอายุมากแล้ว
    อยากถามผู้รู้ว่า
    1. อายุมากเกินไปหรือเปล่า + ต้องดูแลเรื่องอะไรเป็นพิเศษบ้าง
    2. เด็กจะสมบูรณ์หรือไม่ ขึ้นอยู่กับอะไร เกี่ยวกับอายุแม่ด้วยหรือเปล่า
    3. ตอนคลอดคงอายุ 32 แล้ว สมควรจะผ่าออก หรือคลอดตามธรรมชาติเอง แล้วจะมีแรงแบ่งมั้ยคะ
    4. ผู้หญิงเรา ควรมีลูกช้าสุดอายุไม่เกินเท่าไหร่ จึงจะปลอดภัยทั้งแม่ และลูก
    **ปล.. เจ้าของกระทู้ เป็นคนสะโพกใหญ่ค่ะ 42 นิ้วแน่ะ **
    รบกวนช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
    แต่งงาน....อาบน้ำเด็ก...

จากคุณ : ว่าที่คุณแม่ - [ 8 พ.ย. 47 17:12:07 A:172.16.103.15 X:203.144.239.149 TicketID:077021 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป