CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

• • สีสันวันทำงาน • •

เอามาฝากค่ะ เผื่อจะเอาไปใช้ได้กับการแต่งหน้าไปทำงานได้จริงๆนะคะ จะเริ่มจากสำหรับแต่งน้อยๆบางๆก่อน เหมาะกับอายุน้อยๆหน่อย ชอบแต่งหน้าแบบใสๆ หรือว่าคนที่ชอบแต่งหน้าน้อยๆ หรือไม่ชอบแต่งหน้าแต่จำเป็นต้องมีสีอยู่บนหน้าบ้างค่ะ

สีในแต่ละรูปรำเพยทำไว้ให้ดูง่ายๆนะคะ
    สีด่างทับทิมเป็นการแต่งหน้าแบบแทบไม่แต่ง สีจะจางๆ เหมาะกับคนที่ไม่ชอบแต่งหน้าแต่จำเป็นต้องมีสีนิดๆหน่อยๆไม่งั้นหน้าซีด
    สีเขียว แต่งแบบมีสีจัดขึ้นมาหน่อย เห็นปุ๊บก็รู้ว่าแต่งหน้าแน่ๆ แต่ว่าไม่ได้มากมายนัก
    สีน้ำเงิน จะเป็นสีที่แต่งหน้าแบบเต็มที่ค่ะ

ที่มาของข้อมูลคือ  http://www.makeup411.com/bb_movies_list.htm

จากคุณ : รำเพย - [ 22 พ.ย. 47 03:21:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป