Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชี้แจงเรื่อง Gala Dinner ประชุมอาเซียนมื้อละ 12 ล้าน 16 ล้าน ครับ  

ผมอยู่ทำเนียบรัฐบาลและเป็นหนึ่งในผู้ร่วมรับประทานอาหาร Gala Dinner ครั้งนี้ ขอชี้แจงคร่าวๆ ดังนี้ครับ

ค่าใช้จ่ายทั้งหมดไม่ถึง 12 ล้านครับ แต่ใกล้เคียง

นอกจากค่าอาหาร แก่ผู้ร่วมรับประทานอาหารจำนวน 500 กว่าคนแล้ว (ลองหารต่อหัวดูครับ)

ยังมีค่าเนรมิตห้องเพชรบุรีโรงแรม Holiday inn (Regent เดิม) จากที่อยู่ในสภาพโทรมมากให้อยู่ในสภาพดีและค่าตกแต่งเพื่อให้เข้ากับ theme งาน "ข้าว" (ผู้ออกแบบคือนิวัต กองเพียร)

ค่าตอบแทน ค่าอาหาร และค่าที่พักของผู้ปฏิบัติงานและพนักงานหลายร้อยชีวิต

ค่าการแสดงและดนตรี 14 ชุด นอกจากค่าจ้างแล้วรวมถึงค่าฝึกซ้อม เสื้อผ้า ค่าเดินทาง ค่าที่พักของนักแสดงและครูผู้ฝึกอีกเป็นร้อยๆ ชีวิต ฯลฯ

ทำเนียบเคยจัดงานมาหลายครั้งหลายรัฐบาลแล้ว ไม่เห็นมีใครบ่นว่าจัดงานครั้งนี้แพงเลย

ลองคำนวณกันดูใหม่นะครับว่าแพงหรือไม่

เสร็จงานรัฐมนตรีและเอกอัครราชทูตหลายคนมาขอบคุณพวกเราที่ทำให้งานครั้งนี้สำเร็จดีมาก

เสียดายงานที่พัทยา ใครก็ไม่รู้ทำให้งานล่ม เสียเงินไปเท่าไหร่ ไม่เสียดายหรือครับ

จากคุณ : tarthewise
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 52 13:42:42 A:202.47.237.156 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com